Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความสำเร็จอยู่ที่นั่น (ขอบคุณ E2140)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความพยายามอยู่ที่ไหน ความสำเร็จอยู่ที่นั่น (ขอบคุณ E2140)

ความพยายามอยู่ที่ไหน ความสำเร็จอยู่ที่นั่น (ขอบคุณ E2140)

หลังจากที่ไม่ประสบความสำเร็จกับ DFI Dask-s ที่ตัวเองทำไปได้แค่ 2.1 GHz
    มาคืนนี้ลองเปลี่ยน M/B มาเป็น Gigabyte GA-P31-S3L ดูบ้าง

โอ้โห้!!! ทำไปได้ถึง 3.2 GHz เลย (เดี๋ยวพรุ่งนี้จะลองลากต่อ)

เกือบจะถอดใจกับ Intel ซ่ะแล้ว เฮ้อ!! คืนนี้คงนอนหลับสบาย หลังจากเครียดมาหลายวัน (ในที่สุดก็ข้ามเลข 3 ซ่ะที)

ขอบคุณพี่ๆที่ให้กำลังใจเสมอมา สู้ๆ ครับ (^_^)
    Last edited by tum9199; 14 Oct 2008, 10:17:44.

dark เนี่ยนะลากได้ 2.1 โลกตะลึง -*-
    แต่ยังไงก็ยินดีด้วยครับ สู้ๆ 3.4โลด

Comment

555+ เอา DFI Dask-s มาขายผมเลย อิ อิ

Comment

3.2GHz P31 P35 ผมว่าขำๆครับลากมั่วยังถึงเลยต้องรอดูที่ 3.4

Comment

ทำไมลากง่ายจัง เหอๆ.. ผมลากแทบตายยังไม่ได้เลย

Comment

3.2 มันมาตรฐานสากลอยู่แล้ว....

Comment

ได้ 3.4 GHz แล้วครับ (ตามไปดูได้ครับ)
              http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=161296

Comment

อุ้ยๆ แรง....

ใครว่า S3L ลากไม่ขึ้นฟระ

Comment

Originally posted by จอมยุทธ View Post
                  อุ้ยๆ แรง....

ใครว่า S3L ลากไม่ขึ้นฟระ
                  น่าจะไปได้ครับ สำหรับ S3L

ยินดีด้วยจ้าไป 3.4 แว้ววว

Comment

ยินดีด้วยคับ...ลิเวอร์พูล 2 - 0 อินเตอร์มิลาน

Comment

Working...
                    X