Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครจะซื้อแรม 2GB ที่JIBให้ดูด้วยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครจะซื้อแรม 2GB ที่JIBให้ดูด้วยนะครับ

พอดีเพิ่งได้ Dell D630มาก็เลยลองเช็คดูว่ารุ่นนี้ใช้แรมได้กี่กิ๊ก พอเห็นว่าใส่ได้4ก็เลยไปซื้อแรม 2GB*2 ที่ JIB เป็นแรมของ Apacer ราคาอยู่ที่ 1290 ผมก็เลยเอากลับมาใส่ มันก็ใช้ได้ OKนะครับไม่มีปัญหาอะไร แต่พอผมลองเปิด CPU-Z ดูปรากฏว่า serial number ของแรมทั้ง 2 ตัวเหมือนกันทั้งคู่เลยครับ แล้วก็ไม่เป็น Dual chanel ด้วย เลยไม่รู้ว่าบอร์ดผมมันไม่รับแรมรุ่นนี้ หรือว่ามันเกิดอะไรขึ้นกันแน่ ใครรู้วานบอกทีครับ
    Attached Files

พิมผิด อิ อิ

Comment

ผมก็ไปซื้อมาใช้

แต่ขอเช็คดูก่อนนะ ว่าเหมือนกันหรือเปล่า

Comment

serial number เดียวกัน

Comment

แรมแพคคู่มันซีเรี่ยลเดียวกันอยู่แล้วไม่ใช่หรอครับ

Comment

Originally posted by ozza View Post
            แรมแพคคู่มันซีเรี่ยลเดียวกันอยู่แล้วไม่ใช่หรอครับ
            ตัวนี้ไม่ใช่แพคคู่ครับ ผมเคยซื้อแรมที่เป็นแพคคู่มา2ชุด serial ก็ไม่ตรงกันทั้ง2ตัวครับ

Comment

จริงๆ serial number ก็เหมือนเลขประจำตัวประชาชน ส่วนตัวคิดว่าไม่น่าจะมีการซ้ำกัน
              ถ้าซ้ำกันก็... รอท่านต่อไป

Comment

แปลกดีนะ
                แต่ก็ถูกดีจริง

Comment

อย่าคิกมากครับ ถ้ามันพังก็ขอให้เคลมได้และใช้งานได้ตามปกติก้พอแล้วครับ

Comment

ไม่เคยใช่อ่ะยี่ห้อ apacer เนี่ย
                    แต่ผมก็ซื้อแรมจาก jib เหมือนกัน
                    แต่เป็น kingston 1G มา 2 ตัว

Comment

1290฿ ถูกมากมายเลย
                      ผมว่าซื้อมาได้ 1340฿ นี้สุดยอดละนะ ท่านสุดยอดมากกว่าเลย หุหุหุ
                      อย่าไปซีเรียสครับใช้งานได้ตลอดทั้งวันไม่ีปัญหา ok ละ ของปลอมช่างมันเหอะมีประกันเคลมได้เป็นพอ อย่างมากก็เคลม 555+

Comment

ของผมเป็นคนละรหัสกันครับ

สองตัวไม่เหมือนกัน ครับ

Comment

น่าลองมั่งจังแต่ว่าแต่ว่ามียี่ห้ออื่นที่ราคาประมาณนี้อีกไหมครับ

Comment

ผมก็ชื้ออ่ะครับ 1290 ที่เชียงใหม่

Comment

ผมเหง Dou นะครับ
                              คือแรมเครื่อง มี 1
                              แรมที่ซื้อเพิ่มมาใหม่มี 2
                              เป็น 3 GB DUO ครับ -_-"

แต่ที่น่าแปลก Serial มันเหมือนพี่เดะเลยอ่ะครับ

Comment

Working...
                              X