Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่องเสียบ Sata ผมใช้เต็มหมดแล้ว 4 ช่องแต่อยากใส่เพิ่มอีกตัวนึงทำไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่องเสียบ Sata ผมใช้เต็มหมดแล้ว 4 ช่องแต่อยากใส่เพิ่มอีกตัวนึงทำไงดีครับ

พอดี ช่องเสียบ Sata II ของผมมันมี 4 ช่องอ่ะ ผมใช้เต็มหมดแล้ว เป็น ฮาร์ดดิส 3 , DVD 1 เต็ม 4 พอดี
    ผมอยากซื้อ ฮาร์ดดิส มาใส่อีกตัวนึงอ่ะครับ
    มันไม่มีช่องเสียบแล้ว แต่ผมอยากใส่ ฮาร์ดดิสอีกตัวนึงอ่ะครับ
    มันมีหัวแปลง หรือ ว่า หัวพ่วง อะไรแบบนี้ ไหมอ่ะครับ

ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณทุกท่านครับ

เอา DVD เป็นสาย IDE เหมือนเดิมดีกว่ามั้ง

Comment

อืมก็ใช้แบบ ide ได้อีก2ช้องครับ หรือ ถ้าอยากได้แบบsata ก็ซื้อตัวsataมาที่เป็นช่องเสียบpci1xครับ

Comment

Originally posted by panut3617 View Post
        อืมก็ใช้แบบ ide ได้อีก2ช้องครับ หรือ ถ้าอยากได้แบบsata ก็ซื้อตัวsataมาที่เป็นช่องเสียบpci1xครับ

พอดี DVD ของผมเป็นแบบ Sata เลย ต้องใช้แบบนี้ แล้วช่องเสียบนี่มาเสียบกับ Slot PCI ใช่ไหมครับ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่หรอครับ

Comment

เปลี่ยนเมนบอร์ด

Comment

Originally posted by panut3617 View Post

น่าจะประมาณ 2ถึง300มั้งครับไม่แน่ใจกับราคา

Comment

ครับ ขอบคุณทุกท่าน มากๆครับ

Comment

ขาย HDD แล้ว เลือกซื้อตัวเดียวที่จุเยอะๆๆ แบบว่า มี 500G 2 ตัว ขายไปซื้อ 1T มาหนึ่งตัว มันจาเหลิอซ่องอีกหนึ่งช่อง หรือลองหาร้านไปเทินดู

Comment

SATA300 TX4

http://www.promise.com/product/produ...product_id=139

แนะนำตัวนี้ เพิ่ม Sata 4 port

ผมซื้อมาใช้แล้ว แต่ตอนหลังเพิ่มขนาด HDD ไปลูกละ 1 TB 3 ลูก เลยถอดเก็บ แต่ใช้ดีจริงๆ
                  Last edited by Zoo; 17 Feb 2008, 11:07:31.

Comment

Working...
                  X