Announcement

Collapse
No announcement yet.

256MB - 8600 GTS กับ 512MB 8800 GT แตกต่างกันมากไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 256MB - 8600 GTS กับ 512MB 8800 GT แตกต่างกันมากไหม

256MB - 8600 GTS กับ 512MB 8800 GT แตกต่างกันมากไหม ความแรงนะ

แตกต่างกันโคตรๆๆครับ เพราะเป็นการ์ดคนละระดับกันเลย

8600GTS เป็นการ์ดระดับกลางๆ แต่ 8800GT เป็นการ์ดระดับสูงเลยนะครับ

Comment

หรอครับ แต่มีคนเค้าบอกว่า ชิพ set นั้นมะแตกต่างกันเท่าไร แต่ราคาต่างกันพอสมควร เลยมะแน่จัยว่าซื้อหนายคุ้ม

กว่าอะครับ ช่วยแนะนำ หน่อย T^T 8600 มานแค่ 5400 8800 9700 อะ

Comment

คนละรุ่นใช้ชิพคนละตัวอยู่แล้วครับ ยิ่ง pipeline ก็ไม่เท่ากันอีก ไม่มีทางเป็นชิพตัวเดียวกันได้หรอกครับ

Comment

ตามลิงค์ครับ เป็นคะแนนรวมของการ์ดทั้งสองตัวเปรียบเทียบกัน (กราฟเส้นสีน้ำเงินนะครับ)

http://www23.tomshardware.com/graphi...=854&chart=318

ขอสรุปแบบมักง่ายว่า ราคาของ 8600GTS กับ 8800GT มันต่างกันไม่ถึง 2 เท่า แต่ประสิทธิภาพ 8800GT ดีกว่าเกิน 2 เท่า ดังนั้น 8800GT คุ้มกว่าเยอะครับ อิอิ

แต่.. ถ้าคิดว่า 8800GT ยังแพงไป จะเอาเป็น ATI HD 3850 หรืออาจจะรอการ์ดซีรี่ส์ 8800GS หรือ 9600GT ก่อนก็ได้นะครับ ประสิทธิภาพและราคาของสามตัวนี้จะอยู่ระหว่าง 8800GT กับ 8600GTS ครับ
          Last edited by Farid1412; 17 Feb 2008, 09:52:28.

Comment

ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ ^^ !! จัยจร้า

Comment

ไม่พรื้อครับ เรื่องเล็กน้อย เอิ๊กๆๆ..

Comment

ตามลิงค์ีนี้เค้าขาย(มือสอง)แค่แปดพันครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...57#post2064657

อยากด้ายยยย แต่ไม่มีตังค์ อิอิ..

Comment

แรงกว่า90%

Comment

แรงกว่าเยอะมากครับ

Comment

ถ้าจะอาว รุ่น 8800 GT OC 512 MB เอายี่ห้อไรดี

Comment

Originally posted by BouyStriker View Post
                        ถ้าจะอาว รุ่น 8800 GT OC 512 MB เอายี่ห้อไรดี
                        โดยส่วนตัวชอบ Galaxy ครับ แต่เอาจริงๆจะยี่ห้อไหนก็ได้ทั้งนั้นครับ

แค่อยากให้ดูการ์ดตัวที่เขาเปลี่ยนซิงค์ + พัดลมให้ใหม่ด้วย เพราะถ้าเอาฮีตซิงค์+พัดลมตามการ์ด Original ล่ะก็ ความร้อนมันสูงน่าดูเลยครับ..

Comment

Originally posted by BouyStriker View Post
                          Gigabyte + Sink Zalman เลยครับ 8000 กว่าๆ

Comment

คือว่าผมดูมะเปงอะครับ T^T ช่วยแนะนำมา ขอภาพด้วยก็ดีนะอะ T^T อิอิ

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยนะคร๊าบบ จะซื้อแย้วนิ

Comment

เราต้องซื้อ Card จอ แล้ว ซิง นี้ซื้อแยกป่ะครับ

Comment

Working...
                              X