overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 10 of 10

Thread: ใครเคยเล่นdevil may cry 3 มาหน่อยคับ

OverclockZone Member

Wink ใครเคยเล่นdevil may cry 3 มาหน่อยคับ

ด่านที่5อ่ะ งงมากเลยผ่านไงหว่าช่วยตอบทีนะ

OverclockZone Member Jupis's Avatar
    แถวๆซาฟารีเวิล์ด,แฟชั่นไอส์แลนด์

ด่านที่ 5 นี่คือผ่านเจ้าตัวใส้เดือนบินได้มาแล้วใช่ไหมครับ??

แล้วหาทางไปต่อไม่ได้ใช่รึเปล่า

ถ้าใช่ลองไปตามนี้ดูนะครับ

ตอนแรกพอเข้าด่านที่ 5มา จะมาโผล่ตรงที่เราสู้กับใส้เดือนบินได้ แล้วจะมีเจ้าพวกตัวสีแดงๆ บินๆ ให้เอาปืนยิงมันแล้วเข้าไปฟัน หรือเดินออกประตูไปเลยก็ได้ถ้าขี้เกียจสู้กับมัน

พอออกประตูออกมาแล้ว ให้เราวิ่งไปบนชั้นบนสุดเลยนะครับ มันจะมีเฟืองสีเหลืองๆอยู่ ให้เรากดสำรวจไป ฟันเฟืองมันจะค่อยๆหมุนกำแพงที่กั้นทางเดินออก พอกำแพงหายไปหมดแล้วสังเกตดูให้ดีว่า จะมีไอ้ไม้สามง่ามรอเราไปเก็บอยู่ พอไปเก็บได้แล้ว ก็เข้าประตูสีฟ้าที่อยู่ตรงข้ามที่เก็บหอก แล้วเดินขึ้นไปชั้น 2 ของห้องโถง มันจะมีลอกอยู่ด้านในของชั้นสอง ให้กดสำรวจ แล้วดันเต้จะเอาหอกเสียบลงไป พอเสียบลงไปกรงก็จะเปิดออก ให้ไปเก็บไอเทมที่อยู่ในกรงนั้น

พอเก็บไอเทมนั้นแล้ว ให้ออกมาที่ระเบียงเหมือนเดิม แล้วเข้าประตูสีเหลืองประตูเดิมที่จะไปสู้กับตัวใส้เดือนเลยนะครับ ไม่ต้องเข้าประตูแดง เดินไปทางที่สะพานมันเคยพังลงไป เราจะสามารถเดินข้ามไปได้ เพราะเรามีไอเทมแล้ว แล้วก็เข้าประตูไป

พอไปเรื่อยๆ จะเจอบอส มันมาเป็น Core2Duo เลยนะครับ ให้เราใช้กระบองสามท่อนตีมันทีละตัว หรือจะใช้ปืนยิงมันเรื่อยๆก็ได้ ถ้าไม่เมื่อยมือ แต่ต้องพยายามให้เลือดมันลดเท่าๆกันนะครับ อย่างให้ตัวใดตัวนึงตายก่อน เพราะถ้าตัวนึงตาย อีกตัวนึงจะเรียกดาบขึ้นมา แล้วมันจะโคตรโหดเลย -*- ให้มันค่อยๆตายไปพร้อมๆกันดีกว่า

แค่นี้แหละครับด่าน 5 ไม่มีอะไรมาก ^^

ถ้าไม่เข้าใจยังไงก็ PM มาถามได้เสมอนะครับ

กำลังติดตรงนี้พอดีเลยครับ เอาสามง่ามไปเสียบแบ้วได้เพชรมาแล้ว แต่ไปต่อมะถูก >.<"

OverclockZone Member Jupis's Avatar
    แถวๆซาฟารีเวิล์ด,แฟชั่นไอส์แลนด์

เอาสามง่ามเสียบแล้ว ไปต่อทางประตูเหลืองเลยครับ มีประตูเดียว เดินไปทางที่สะพานขาดได้เลย ^^

มันจะไปยากตรงด่าน 10 ที่มีแวมพายสาว โคตรยาก คิดว่าเก่งที่สุดในบรรดาบอสแล้วล่ะ ถ้าไม่ใช้ Verjil เล่น ก็ผ่านยากพอสมควรเลย ><

OverclockZone Member boy2san's Avatar

ผมว่าด่านแวมพายสาวเนี้ยมันส์ดี ไม่ยากจนเกินไป ดีนะมีจุดอ่อน
    ส่วนตัวผมคิดว่าVirgil เนี้ยเก่งสุดๆยากสุดๆ

อืมเกมส์นี้มันโคตร....(คิดว่าเป็นเกมส์ที่ต้องได้เล่นให้ได้)ผมเล่นจบตอนที่มันยังอยู่บนเครื่อง ps2

Smile

ขอบคุนมาก คับ นายนี่มัน คนเหนือเซียน จริงๆ อิอิ

มันจะไปยากตรงแวมพายสาวจริงๆครับ เล่นเอาผมท้อไปเลย กว่าจะฆ่ามันได้เหนื่อยเลย

ชอบมาจูบแล้วดูดพลัง ><

OverclockZone Member boy2san's Avatar

อิอิ

Quote Originally Posted by Jupis View Post
    ถ้าไม่ใช้ Verjil เล่น ก็ผ่านยากพอสมควรเลย ><
    แล้วผมไปเกี่ยวอะไรด้วยอ่าครับนั่น??????

ใกล้เสรี สุขุมวิท 103

เล่นมานานมากแล้ว จำอะไรไม่ได้เลย รู้แต่ฉากจบอ่ะ ชอบ ๆ อิ ๆ

Bookmarks

Bookmarks