overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 26

Thread: ขอเสียงคนใช่ Phenom กันหน่อย ครับ

OverclockZone Member nunazaa's Avatar

Default ขอเสียงคนใช่ Phenom กันหน่อย ครับ

เ ท่ า ที่ ดู เ จ้ า พี น อ ม ข อ ง เ ร า ไ ม่ เ ป็ น ที่ นิ ย ม เ ล ย

เ ล ย อ ย า ก ข อ ง เ สี ย ง ท่ า น ๆ ที่ ใ ช่ ห น่ อ ย ใ ค ร เ พื่ อ ท่ า น อื่ น ที่ ส น ใ จ เ ห็ น

เ ร า ๆ ที่ ใ ช่ อ ยู่ จ ะ ไ ด้ ก ล้ า ใ ช่ กั น ซั ก ที

Ps. ตั้ ง เ เ ต่ ใ ช่ ม า ไ ม่ เ ค ย เ เ ฮ๊ ง ห รื อ เ อ๋ อ เ ล ย Xp sp2 OEM ค๊ า บ

ท่ า น อื่ น เ ป็ น ไ ง กั น บ้ า ง ข อ ง เ สี ย ง ห น่ อ ย ค๊ า บ

OverclockZone Member incubus's Avatar

ใช่เเน่ครับเเต่ยัง อิอิ

ผมว่ามันไม่มีปัญหาหรอก คนออกจะใช้กันเยอะอีกอย่างยังไม่เห็นจะมีใครเจอเลย

"ใจรักก็ใช้ไปเลยกลัวอะไร เอิ้กๆ"

พี่ข้างบนชื่อไรอะคับ คุยตั้งนาน ไม่รู้จัก

ถ้ามัวเเต่รอ 9550 อีกนาน ซื้อก่อนเเรงก่อน

OverclockZone Member Satanic's Avatar
    ดาวเคโรน สังกัด K66

วู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ 5000+black edition งับ เกี่ยวไม่เนี่ย

OverclockZone Member

ที่ยังใช้กันไม่เยอะนี่ผมว่าคงจะรอเมนบอร์ดด้วย (ผมก็รอเหมือนกัน)เพราะตอนนี้ในท้องตลาดมีตัวเลือกน้อย แล้วราคาก็ยังแพงอยู่และยังรอดูตัว 3 หัวด้วยว่าราคาจะออกมายังไง อีกอย่างผมว่า AMD ทำการตลาดไม่ดีเท่าที่ควร พวก Chipset กับ CPU นี่น่าจะออกมาพร้อมๆกันมันจะได้มีีตัวเลือกเยอะๆอย่างของฝั่ง Intel นี่พอจะออก CPU ใหม่ Chipset ก็รออยู่แล้วมันพร้อมกว่า อยากให้ AMD เป็นแบบนี้มั่ง

CPU ในบ้านเรานังมีไม่ทั่วถึงนักหน่ะครับ และราคายังสูงอยู่
    ไว้รอ AMD ปล่อย 9100 ราคาต่ำๆมารับรองว่านิยมชัวร์

OverclockZone Member kirk's Avatar

6000+

5000+ BE

6400+ BE

อิอิ ไม่เกี่ยวกันเลย

อยากรอเล่น X4 Phenom FX มากว่าอ่ะครับ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

เพื่อนผม ให้ประกอบให้ชุด มีงบพอจะซื้อ บอร์ด เทพ ตัวละ 9 พันกว่า ผมยังไม่กล้าซื้อตอนนี้เลย สงสัยดูแล้วจะลากไม่ไป

แต่ใจนึงก็อยากซื้อมาลอง เพราะเจ้าของเงิน ไฟเขียวแล้ว เอาไงดีละหว่า นึกจะยุให้มันไปซื้อ Q ดีกว่า เอิ้กๆๆๆ

OverclockZone Member kirk's Avatar

Quote Originally Posted by wikorn View Post
    เพื่อนผม ให้ประกอบให้ชุด มีงบพอจะซื้อ บอร์ด เทพ ตัวละ 9 พันกว่า ผมยังไม่กล้าซื้อตอนนี้เลย สงสัยดูแล้วจะลากไม่ไป

แต่ใจนึงก็อยากซื้อมาลอง เพราะเจ้าของเงิน ไฟเขียวแล้ว เอาไงดีละหว่า นึกจะยุให้มันไปซื้อ Q ดีกว่า เอิ้กๆๆๆ
    ผมก็ไม่กล้าอ่ะครับ

บอร์ดผมก็ตัวแปดพันกว่า

OverclockZone Member jamesboyd's Avatar
    หลัง โลตัส ประชาชื่น

ยกมือด้วยคนครับ ไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่ ถ้าเทียบกับ 6000+ที่เคยใช้อ่ะครับ ยกเว้นน เปิดโปรเเกรม หลายงานได้ลื่นมากกว่า6000+

ตัวอย่าง 6000+ ถอดสร้างเเผ่นDVDหนัง พร้อม Excell ได้
    เเต่Phenom ถอดสร้างเเผ่นDVDหนัง พร้อม Excell + ImToo เเปลง Dat>3GP +เปิดหน้าเวป7-8หน้า เเล้วเเทคกับไปเล่น C&C3 ต่ออย่าง สบายๆ

OverclockZone Member incubus's Avatar

ไม่สนใจครับ ยังไงก็จะซื้อ 55+ ก็มันชอบหนิหน่า

ว่าเเต่ X4 Phenom FX นี้มันอะไรอะ เพราะกว่าจะได้สอยเครื่องตามลายเซ็นอาจจะมีรุ่นเเจ่มๆออกมา

รออยู่
    Guest

ผมรอ M/B ที่ใช้ 780G ออกก่อน แล้วค่อยไปสอย Phenom พร้อมกัน

780G นี้คืออาไรหรอคับ เพิ่มอีกคำถาม อิอิ

ไม่รู้ซิเด่วรอดูได้งบเมื่อไหร่ก็ซื้้อเมื่อนั้นรอไปในตัวด้วยเเหระ

780G คือซิบเซ็ทให้ของ AMD ATI ครับ ที่รองรับฟีน่อมอย่างแท้จริงที่มีการ์ดจอออนบอร์ดครับ

แล้วมันใช้ SB700 ที่เค้าคาดๆกันว่าจะมีบัคน้อยกว่า SB600

แต่ผมว่ายังไงมันก็ยังไม่หมดหรอกเคยลองใช้ Chipsets ATI ตอน 478 ตอนนี้ผมว่าบางอย่างมันก็หน่วงๆเหมือนเดิม

Quote Originally Posted by incubus View Post
    ไม่สนใจครับ ยังไงก็จะซื้อ 55+ ก็มันชอบหนิหน่า

ว่าเเต่ X4 Phenom FX นี้มันอะไรอะ เพราะกว่าจะได้สอยเครื่องตามลายเซ็นอาจจะมีรุ่นเเจ่มๆออกมา
    ตัว Top ครับ HT 5200 ครับ

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

ผมอยากรอดู NF780a-790a อ่ะ
    และก็ตอนนี้ Phenom X4 เกินความจำเป็น+ของเก่ายังใช้ไม่ได้นานเลย

780G จะมาเดือนไหนหรอคับ เหนเค้าว่า ราคาไม่เเพงก็น่าสนครับ เเล้วMSIจะทำมามั้ยเนี่ย
    ถ้าเดือนหน้าก็น่าจะช่วงทีไ่ด้งบพอดี

เเล้วตัวท็อบPhenomที่บอกมาเมื่อไหร่เเล้วราคาเปิดตัวเท่าไหร่รอคับ

เเล้ว9550นี้มาเมื่อไหร่อะ

ถ้า9550มันมาพร้อม780Gก็ดีซิ หรือว่ามาจริงๆ
    Last edited by incubus; 17 Feb 2008 at 22:58:00.

OverclockZone Member Satanic's Avatar
    ดาวเคโรน สังกัด K66

มีใครหลับทับสิทธ์เปล่าเนี่ย

ผมใช้ Phenom 9500 + GA-MA790FX-DS5
    เปลี่ยนเร็วไปนิดน่าจะรอ CPU ตัวใหม่ที่แก้บัคแล้ว แต่ก็คงไม่มีปัญหาอะไรก็ใช่เต็มที่ก็ไม่ถึง4คอร์

OverclockZone Member JJ2006's Avatar

อิอิ รอวันถูกอย่างเดียวครับ เพราะเคยซื้อ 3500+ ในราคาถึง 8800 บาท (939) ใครเคยสอย 939 X2 3800+ ในราคา 13,000 สมัยนั้นคงอาการเดียวกัน อิอิ

OverclockZone Member JJ2006's Avatar

อิอิ

สอบเสร็จสิ้นเดือนนี้ก็จะไปซื้อแล้วครับ รอม่ายหวาย ><

จขกท. ใช้แล้วเป็นไงมั่งครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks