Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมใช้ System Restore ไม่ได้คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมใช้ System Restore ไม่ได้คับ

ตามหัวข้อนะคับ มันเปิดไม่ได้
    Windows XP คับ มันขึ้นว่า
    System restorehas been tuened off by group policy.to tuen on system restore
    ,contact your domain administrator.

ผมยังไม่ค่อe มีควมรู้เท่าไsคับ บอกหน่อยคับ

Log in เข้า user Admin

ไม่ก้เข้า Safemode แล้วไป Turn On คับ

Comment

ลองเข้าไป คลิกขวาที่ My computer แล้วเลือก properties ไปที่ system restore เอาเครื่องหมายถูกออก ตรง Turn off system restore on all drives

Comment

^
        ^ตามท่านบน
        Last edited by heroin; 21 Aug 2008, 20:38:49.

Comment

คือคอมของผมเป็นแบบนี้อ่ะคับ มันไม่มีแบบคุณ heroin คับ คือมันไม่มีช่องของ system restore คับ
          ทำไงดีอ่ะ แนบรูปไม่เป็นด้วยอ่ะคับ
          พอจะมีวิธีอื่นไหมคับ ขอรูปด้วยคับ

Comment

งั้นนายเข้าไปตรง Start แล้วจะเห็น My computer แล้วคลิกขวาเลือก properties ตรงละ มันต้องมีครับ

Comment

ม่ายมีอยุ่ดีนั้นแหละคับ ช่วยบอกวิธีแนบรูปหน่อeคับจะได้หั้ยดูไปเลeอ่ะ
              ช่ววยหน่อยนะคับ

Comment

อ้อ ลิมบอกไปคับผมใช้ windows XP 2006 คับเกี่ยวกันป่ะ

Comment

ไม่เกี่ยวอ่ะ xp ก็คือ xp เด๋วเอารูปมาลงให้

Comment

Comment

ผมกดแล้วคับ มันมี6 หัวข้อคับ
                      1. Genarrel 2. Computer Name 3.Hardware 4. Advanced
                      5.Automatic Update 6. Remote
                      อธิบายหั้ยหน่อยนะคับ

Comment

run >msconfig > ตามรูป ลองดูว่าตรงนี้มีหรือเปล่า..

Comment

โดนไวรัสป่าวนะเพิ่งลงวินโดว์ใหม่หรือนานแล้วเนี่ย

Comment

คุณ hornetpc719 คับ คือผมมีตามคุณ ทุกอย่างอ่ะน่ะคับแต่ผมติ๊กตรง UseModified Boot.ini
                            ผมติ๊กไม่ด้ายอ่ะแง่ๆ

Comment

ผมพึ้งลง วินโด ใหม่ประมานวันที่10 มั้งนะคับ ประมานนั้นแหละ ไวรัสลงละอ่ะ(มั้งคับ)

Comment

Working...
                              X