Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 10000จัดสเปคให้เล่น Crysisได้พอไหวไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ 10000จัดสเปคให้เล่น Crysisได้พอไหวไหมครับ

งบ 10000 อ่าคับ ไม่รวมจอนะครับ
    อยากเล่น Crysis , NFS prostreet , Assassin Creed
    จากงบพอจะได้ไหมครับ

จะเอาเล่นได้แบบใหนหละ แค่รันได้ เล่นได้ หรือ รันได้อย่างราบเรียบ เล่นได้อย่างไม่กระตุก

ถ้าอย่างแรก อาจจะพอทำได้ ถ้าอย่างที่สองนี่ แค่การ์ดจอ เงิน 10000 ก็หมดแล้วหละครับ ยังไม่ทันซื้อ CPU RAM M/B HDD เลยครับ

Comment

X2 4000+ 2100
      ASROCK ALIVENF6-VSTA 1700
      RAM ROX 667 1GX2 1300
      SAPARK U600 8600GT 3500
      HDD 80G 1500
      CASE 1500
      DVDRW 1200

เท่านี้ก็เล่นได้แล้วเกินมาหน่อยครับ

Comment

จะเล่น crysis หรือครับ อย่างที่ atthaphon_s พูดเลยครับ หมื่นนึงได้แค่ VGA เองครับ เหอะๆๆๆ

Comment

ผมว่า เรา ยิดติดกับคำว่า สุดๆ มากไปนะครับ ในความคิดผม ถ้าจะเล่น จริงๆ การ์ดตัวละ 3500 ก็เล่นได้ครับ เครื่องผมการ์ดเอง ก็อายุ จะ4 ปีแล้ว ก็ยังเล่นได้ไม่มีกระตตุกเลยครับ

ก็ปรับลายละเอียดให้ มันพอเหมาะครับ ถ้าจะเอาแบบ สุดๆ การ์ดตัวละ หมื่น ก็เล่นไม่มีความสุขครับ เดินแทบ ไม่ได้กระตุก ไปหมด

Comment

มันเป้น แค่ ค่ารสนิยม สูงๆ ใช้แบบพอเพียง คับบบบ ~*

Comment

Originally posted by wikorn View Post
              ผมว่า เรา ยิดติดกับคำว่า สุดๆ มากไปนะครับ ในความคิดผม ถ้าจะเล่น จริงๆ การ์ดตัวละ 3500 ก็เล่นได้ครับ เครื่องผมการ์ดเอง ก็อายุ จะ4 ปีแล้ว ก็ยังเล่นได้ไม่มีกระตตุกเลยครับ

ก็ปรับลายละเอียดให้ มันพอเหมาะครับ ถ้าจะเอาแบบ สุดๆ การ์ดตัวละ หมื่น ก็เล่นไม่มีความสุขครับ เดินแทบ ไม่ได้กระตุก ไปหมด
              คำพี่เขาคมจิงๆ ตามนี้เลยครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                X2 4000+ 2100
                ASROCK ALIVENF6-VSTA 1700
                RAM ROX 667 1GX2 1300
                SAPARK U600 8600GT 3500
                HDD 80G 1500
                CASE 1500
                DVDRW 1200

เท่านี้ก็เล่นได้แล้วเกินมาหน่อยครับ
                ท่านวิกรเอาอีกแล้วววววว ~~~!!!

Comment

เล่นได้ครับ ตามพี่วิกรเลย สุดยอดครับ

Comment

แนะนำนะครับอย่าโกรธกันละถ้ามีคอมอยู่แล้วแต่จะใช้เงิน 10,000 บาทมาซื้อคอมใหม่เพื่อเล่นเกมผมว่า ซื้อ X BOX360 มีทุกเกมครับยกเว้น Crysis เกมเดียว และทุกเกมปรับให้สุดที่เครื่องรับไหวมาแล้วด้วย
                    แล้วใช้คอมเครื่องเดิมเอาไว้ใช้ทำงานจะดีกว่า อย่าว่ากันนะครับไม่ได้เกรียนนะครับ
                    (PC คือสิ่งมหัศจรรษ์อันดับ 1 ของโลก)

Comment

Working...
                    X