Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอสูตรE2160หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอสูตรE2160หน่อยครับ

รบกวนขอสูตรโอเวอร์คล็อก E2160 หน่อยครับ เมนบอร์ด ASROCK WOLFDALE1333-D667 แรมKingston 1 GB/667MHz DDR2 ช่วยบอกหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ของ คุณ bobo ทำ bsel ไว้ ตามนั้นเลย (3gแน่นนอน ที่bus 333 ไฟเดิมๆ)

http://forums.overclockzone.com/foru...t=64584&page=5
    chip ตัวนี้ 945g บัส pcie จะตาม บัส cpu นะครับ ถ้าใส่ sata จะสุดที่ 357 (3.2g)
    แล้วจะหา hd ไม่เจอ เพิ่มไฟcpu 1.5v ด้วย

Comment

ทำ bsel แล้วอัดต่อโลด

Comment

ขอบคุณพี่ๆมากๆครับ ผมจะได้ดำเนินการต่อเลยครับ ติดตรงไหนเด๋วผมถ้าไหมนะครับ ขอบคุณครับ

Comment

เอแล้วปิเนียมฟอยนี่หนะพี่มันเป็นตัวนำทั้งสองแถบใช่ไหมครับแล้วมันช็อตที่ขาcpuหรือที่เมนบอร์ดครับหรือทั้งสองอย่างเลยครับ งงครับ

Comment

จะใช้ฟอยที่มีกาวด้านนึงก็ติดนะครับง่ายดี แปะที่CPUได้เลย

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
              X