Announcement

Collapse
No announcement yet.

จาหาซื้อ Future CPU Board ได้ที่ไหนอ่าคับรบกวนหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จาหาซื้อ Future CPU Board ได้ที่ไหนอ่าคับรบกวนหน่อย

คือผมใช้ MB Asrock 939 Sli32 eSATA แล้วมันมี future CPu port อยุ ให้สามารถอัพเกรดเปง AM2 socket 940 ได้ แต่ไม่รุจะไปหาซื้อ board ที่ใส่ตรง port นั้นที่หนาย Y.Y
    ใครเดินเจอแถวพันทิพบอกผมหน่อยจิ ผมยังไม่เจอเลย อ่ะคับ รบกวนด้วย

มันเจ๋งดีนาผมว่า ^^
    นี้เลยคับรายละเอียด http://www.asrock.com/mb/spec/AM2CPU%20Board.asp

ส่วนนี้รูปคับ
    Last edited by Akillis; 17 Feb 2008, 21:21:44.

ย้ายบอร์ดไปด้วยเลยไม่ดีกว่าเหรอครับ =*=
    เจ้าการ์ดนี้อ่ะ ถ้าจะหายาก - -*
    เก็บตังอีกหน่อย

Comment

มันเป็นแบบใหนหรอคับ ไม่เคยเห็นอะ มาขอฟามรู้คับ

Comment

มานเปงงัยอะอยากเหน

Comment

เคยเดินเจอบ้างมั้ยคับ Y.Y อยากได้มากเลย
          Last edited by Akillis; 17 Feb 2008, 21:22:52.

Comment

เอ...มันคล้ายๆ slot A ก่อนมาเป็น socket อ่ะป่าวคับ ดูจากรูปนะ ไม่เคยเห็นเหมือนกันอะ ที่เป็นแบบนี้ เหอๆ เจอแต่พวก รุ่นโบราณวัตถุ

Comment

หาบอร์ทใหม่ไปเลยดีกว่าครับ แพงกว่ากันไม่เท่าไหร่ ดีไม่ดี ราคาอาจพอกัน ประสิทพ์ภาพอาจด้อยกว่าด้วยนะขอรับ

Comment

Originally posted by Akillis View Post
                คือผมใช้ MB Asrock 939 Sli32 eSATA แล้วมันมี future CPu port อยุ ให้สามารถอัพเกรดเปง AM2 socket 940 ได้ แต่ไม่รุจะไปหาซื้อ board ที่ใส่ตรง port นั้นที่หนาย Y.Y
                ใครเดินเจอแถวพันทิพบอกผมหน่อยจิ ผมยังไม่เจอเลย อ่ะคับ รบกวนด้วย

มันเจ๋งดีนาผมว่า ^^
                นี้เลยคับรายละเอียด http://www.asrock.com/mb/spec/AM2CPU%20Board.asp

ส่วนนี้รูปคับ
                มันsocket Am2ครับ ไม่ใช่ 940

Comment

โทดทีคับ ผิด + +

Comment

เคยเดินเจอแต่ Card Upgrade 754 เป็น 939 อ่ะคับ ตัวละ500
                    ร้านอยู่ชั้น4 ด้านหลัง ถ้าเราหันหน้าเข้าพันทิพย์อยู่ด้านซ้ายมือคับ จำชื่อร้านไม่ได้
                    ไม่ใช่โซนจับฉ่ายนะ
                    ลองถามเค้าดูเผื่อเค้าสั่งให้ได้

Comment

ป.ล. AM2 มี 940 pin
                      940 ก็มี 940 pin
                      แต่ 940 ไม่ใช่ AM2 มันเป็นของ เซิร์ฟเวอร์ นะจ๊ะ อย่า งง

Comment

มีอย่างงี้ด้วยแหะ พิลึกจิงๆ

Comment

เคยเจอมานานแล้วครับ สำหรับasrock

754>939

939>am2

Comment

หาค่อนข้างยากครับผม สมัยออกใหม่ๆหาง่าย แต่มาหลังๆนี่หายากมากๆ
                            ยังไงตัดใจขายทิ้งเถิดครับผม ไอ้ bridge นี่ผมว่าหาได้ราคาก็เกือบเหยียบพันแน่ๆ ขายบอร์ดเก่าทิ้งเพิ่มอีกหน่อยซื้อของใหม่เลยดีกว่า

Comment

Working...
                            X