Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมP4ต้องมีรูคับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมP4ต้องมีรูคับ?

อยากรู้ว่าเขามีรูไว้บนกระดองทำไม?

รูยังไงอะคับ ไม่เคยเห็น มีภาพไหมคับ^^"

Comment

อ๋อ เค้าทำมาเผื่อคนใช้เป็นพวงกุญแจคับ อุอุ ตรงใกล้ๆมุมใช่มะ

Comment

เอ่อนะ...

แกะกระดองออกก็ไปทำพวงกุนแจได้เลย ไม่ต้องเจาะ

Comment

จะได้เหมือนโดนัท

Comment

เออ...ผมก็สงสัยมานานแต่ก็ไม่ได้มีโอกาสถามสักที

ท่านใดรู้ ตอบด้วย รึจะเมลล์ไปถาม Intel ดีครับ

นี่ครับรูป แต่เป็น Xeon นะครับมีรูเหมือนกัน ^_^
            Last edited by UnNormalZ; 4 Feb 2009, 19:57:16.

Comment

Originally posted by UnNormalZ View Post
              เออ...ผมก็สงสัยมานานแต่ก็ไม่ได้มีโอกาสถามสักที

ท่านใดรู้ ตอบด้วย รึจะเมลล์ไปถาม Intel ดีครับ

นี่ครับรูป แต่เป็น Xeon นะครับมีรูเหมือนกัน ^_^
              อ๋อ แบบนี้

Comment

ดันเพื่อความรู้ - -

Comment

ดันๆๆๆ มาแล้ว

Comment

อ่ะ...ยังไม่ได้คำตอบเลย

ถามหลายคนเค้าก็เดาว่าเอาไว้ระบายความร้อน ไม่ให้อมอยู่แต่ในกระดองว่างั้น เอ๊ะ จริงเหลอ...^_^

Comment

มีไว้ให้เกย์ถาม อิอิ

อ่ะล้อเล่น ^^

Comment

มันมีไว้เพื่อปรับความสมดุลตอนประกบกันครับ ก็เหมือนกับซีพียู 775 มันจะมีช่องว่าเล็กอยู่ช่องหนึ่ง (เสียดายไม่มีกล้อง กะจะถ่ายมาให้ดู) ทำให้ตอนประกบกันด้วยความร้อนนั้นไม่มีส่วนใดส่วนหนึ่งหดหรือขยายตัวมากเกินไปครับ

Comment

^
                          ^
                          ^
                          ไม่ get ครับ ขอใหม่อีกรอบได้ป่ะครับ ^_^

Comment

Originally posted by kk View Post
                            มันมีไว้เพื่อปรับความสมดุลตอนประกบกันครับ ก็เหมือนกับซีพียู 775 มันจะมีช่องว่าเล็กอยู่ช่องหนึ่ง (เสียดายไม่มีกล้อง กะจะถ่ายมาให้ดู) ทำให้ตอนประกบกันด้วยความร้อนนั้นไม่มีส่วนใดส่วนหนึ่งหดหรือขยายตัวมากเกินไปครับ
                            คือตอนวัถุแข็งโดนความร้อนจะขยายตัว อย่างนั้นหรือป่าว แล้วที่มันอยูตรงนั้นเพราะตรงกลางเป็น คอ CPU

แล้วอีกอย่างที่ช่วยระบายความร้อนคือตรงกระดอง CPU ออกแบบมาเป็นรูปโค้ง

Comment

นั่นสิ เพิ่งสังเกตเห็นว่า P4 มันมีรู

Comment

Working...
                              X