Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง swiftech ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง swiftech ครับ

พอดีสนใจชุดนี้อยู่ครับ อยากเป็นแมวน้ำครับ เอามาใส่ใน armor jr ตัว middle นะครับ

1. Swiftech Apogee-GT Extreme หรือ d-tek ดีครับถ้าหาได้

2. Swiftech MCR-220 Radiator 2Fan หรือ 3 Fan เลยครับ ..

3. Swiftech MCRES-MICRO Tank

4. Swiftech MCP655 Pump 12VC หรือเอาตัว Swiftech MCP355 Water Pump ดีครับ สำหรับ system นี้

5. Swiftech SmartCoils หรือสายยาง Home pro ดีหว่า

6. Swiftech Barb Chrome Fittings

ตามนี้เลยครับ...แนะนำหน่อยนะครับ แมวน้ำน้อยๆๆ

ชุดนี้ทั้งชุด ท่านเต้ matoom มีครับ แต่ไม่รู้ว่าอยากขายหรือป่าว ... swiftech ทั้งชุดเลย

sigpic

Comment

เอาปั๊มตู้ปลากะ D-Tek ผมไปสิ เอิ๊กส์ๆ เย็นกว่า GTX+655 อีก หิหิ ราวๆ 2-3 องศาครับ

Comment

Originally posted by heaven_no.9 View Post
        พอดีสนใจชุดนี้อยู่ครับ อยากเป็นแมวน้ำครับ เอามาใส่ใน armor jr ตัว middle นะครับ

1. Swiftech Apogee-GT Extreme หรือ d-tek ดีครับถ้าหาได้ ถ้าได้ D-TEk ก็ดี

2. Swiftech MCR-220 Radiator 2Fan หรือ 3 Fan เลยครับ .. เอา 3 ตอนไปเลย

3. Swiftech MCRES-MICRO Tank ขาดไม่ได้

4. Swiftech MCP655 Pump 12VC หรือเอาตัว Swiftech MCP355 Water Pump ดีครับ สำหรับ system นี้ แนะนำ MPC6558ครับ

5. Swiftech SmartCoils หรือสายยาง Home pro ดีหว่า แนะนำสายยางซิลิโคน

6. Swiftech Barb Chrome Fittings ซื้อไว้สักคู่เพราะ radeator มันไม่มีให้ครับ

ตามนี้เลยครับ...แนะนำหน่อยนะครับ แมวน้ำน้อยๆๆ
        ก็ว่ากันไป ดูความเห็นคนอื่นต่อ

Comment

ความเห็นผม ไม่แนะนำ Micro Tank ครับ มันไม่ได้จำเป็นเลย

ใช้ความพยายามใส่น้ำในระบบให้เต็มก็พอแล้ว ตอนเติมน้ำครั้งแรก เหนื่อยหน่อย อิอิ

นอกนั้น ก็ตามข้างบนครับ

Comment

2. Swiftech MCR-220 Radiator 2Fan หรือ 3 Fan เลยครับ .. เอา 3 ตอนไปเลย
            มันจะยาวเลยเคสไปเลยมั้ยอ่ะครับ...แล้วถ้าใช้แล้ว T จะลดลงแตกต่างจาก 2 fan มากหรือเปล่าครับ เพราะไม่ได้ไปใช้อะไรมากครับ

5. Swiftech SmartCoils หรือสายยาง Home pro ดีหว่า แนะนำสายยางซิลิโคน
            ไปซื้อที่ไหนดี แล้วใช้ขนาดเท่าไหร่ ใช้เยอะมั้ย แพงมั้ยครับ...อิอิ

Comment

สายยางไปซื้อที่ tk จิ

Comment

Originally posted by heaven_no.9 View Post
                มันจะยาวเลยเคสไปเลยมั้ยอ่ะครับ...แล้วถ้าใช้แล้ว T จะลดลงแตกต่างจาก 2 fan มากหรือเปล่าครับ เพราะไม่ได้ไปใช้อะไรมากครับ

ไปซื้อที่ไหนดี แล้วใช้ขนาดเท่าไหร่ ใช้เยอะมั้ย แพงมั้ยครับ...อิอิ
                case แบบธรรมดาก็เกือบพอดีครับ ถ้าเคสแบบ Full Tower ก็สบายๆเลย

สายยางซิลีโคนที่ JEDI มีครับ ไม่รุที่ TK จะมีมั้ย

Comment

สายยากซิลิโคนที่ TK ก็มีครับผม ผมก็พึ่งไปซื้อมาใช้ครับ ส่วน 3 ตอนใช้กะ full tower ละสบายเลยครับ

Comment

ต้องยกเคสไปลองซะแล้วครับ... 2 ตอนน่ารักดี

Comment

ผมมองว่า 2 ตอนกับ 3 ตอน ราคามันต่างแค่ไม่กี่บาทเองน่ะครับ

Comment

ใช้งานไม่โหดร้ายมาก 2 ตอนก็พอครับ ^^ แต่ถ้าคิดจะซื้อ 2ตอน มาประกบพัดลม 4 ตัว เอา 3ตอนถอะครับ คุ้มกว่า

ข้ออื่น พี่ๆน้องๆ ตอบกันไปหมดหล่ะ ^^

Comment

ถ้า 2 fan จะ ติดพัดลม 2 ตัวครับกะไว้หลังเคส เราต้องซื้อ radbox มาเพิ่มมั้ยครับ...

Comment

ซื้อก็ดี

Comment

1. อย่าซื้อหม้อสองตอนถ้าท่านเล่น FL นานๆนะครับ เดี่ยวมันจะร้อนกว่าลม+หาที่วางหม้อดีอากาศถ่ายเทสะดวก
                              2. micro tank อาจจะไม่จำเป็น แต่สำหรับคนหัดเล่นลงทุนซื้อไปเถอะครับ เซียนแล้วไปเล่นสามทางแบบท่านป้อม
                              3. ถ้าไม่แน่ใจลองเล็กซิครับ เล่น loop เล็กก่อน MCR-220 + 355 + Micro tank + GT หกพันผมว่าอยู่เลยรวมสายซิลิโคนด้วย จากนั้นค่อยขยายไป NB VGA จากชุดนี้แหละ

กากคิดแบบนี้มะรู้ถูกหรือผิด

หรือสอยชุดของตาโอ๊ตซะ Dtek + E-heim (ถ้าไม่มายด์ว่าต้องเสียบไฟบ้าน) ต่อราคาไปเลยไม่ต้องเกรงใจ อย่างมากคลานไปเอา

ปล.ชุดของโผมยังมะขายเด้อขอลองกะ CPU ตัวใหม่ก่อน....อิอิ
                              Last edited by matoom; 18 Feb 2008, 15:40:39.

Comment

Working...
                              X