Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง swiftech ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by matoom View Post
    1. อย่าซื้อหม้อสองตอนถ้าท่านเล่น FL นานๆนะครับ เดี่ยวมันจะร้อนกว่าลม+หาที่วางหม้อดีอากาศถ่ายเทสะดวก
    2. micro tank อาจจะไม่จำเป็น แต่สำหรับคนหัดเล่นลงทุนซื้อไปเถอะครับ เซียนแล้วไปเล่นสามทางแบบท่านป้อม
    3. ถ้าไม่แน่ใจลองเล็กซิครับ เล่น loop เล็กก่อน MCR-220 + 355 + Micro tank + GT หกพันผมว่าอยู่เลยรวมสายซิลิโคนด้วย จากนั้นค่อยขยายไป NB VGA จากชุดนี้แหละ

กากคิดแบบนี้มะรู้ถูกหรือผิด

หรือสอยชุดของตาโอ๊ตซะ Dtek + E-heim (ถ้าไม่มายด์ว่าต้องเสียบไฟบ้าน) ต่อราคาไปเลยไม่ต้องเกรงใจ อย่างมากคลานไปเอา

ปล.ชุดของโผมยังมะขายเด้อขอลองกะ CPU ตัวใหม่ก่อน....อิอิ

แก็งนี้ไปที่กระทู้ไหน ไปยกทีมเลยวะ
    ตามข้างบน

Comment

หึหึ

Comment

Originally posted by matoom View Post
        1. อย่าซื้อหม้อสองตอนถ้าท่านเล่น FL นานๆนะครับ เดี่ยวมันจะร้อนกว่าลม+หาที่วางหม้อดีอากาศถ่ายเทสะดวก
        2. micro tank อาจจะไม่จำเป็น แต่สำหรับคนหัดเล่นลงทุนซื้อไปเถอะครับ เซียนแล้วไปเล่นสามทางแบบท่านป้อม
        3. ถ้าไม่แน่ใจลองเล็กซิครับ เล่น loop เล็กก่อน MCR-220 + 355 + Micro tank + GT หกพันผมว่าอยู่เลยรวมสายซิลิโคนด้วย จากนั้นค่อยขยายไป NB VGA จากชุดนี้แหละ

กากคิดแบบนี้มะรู้ถูกหรือผิด

หรือสอยชุดของตาโอ๊ตซะ Dtek + E-heim (ถ้าไม่มายด์ว่าต้องเสียบไฟบ้าน) ต่อราคาไปเลยไม่ต้องเกรงใจ อย่างมากคลานไปเอา

ปล.ชุดของโผมยังมะขายเด้อขอลองกะ CPU ตัวใหม่ก่อน....อิอิ
        เดี๋ยวรอเก็บตกครับ

Comment

Originally posted by heaven_no.9 View Post
          พอดีสนใจชุดนี้อยู่ครับ อยากเป็นแมวน้ำครับ เอามาใส่ใน armor jr ตัว middle นะครับ

1. Swiftech Apogee-GT Extreme หรือ d-tek ดีครับถ้าหาได้

2. Swiftech MCR-220 Radiator 2Fan หรือ 3 Fan เลยครับ ..

3. Swiftech MCRES-MICRO Tank

4. Swiftech MCP655 Pump 12VC หรือเอาตัว Swiftech MCP355 Water Pump ดีครับ สำหรับ system นี้

5. Swiftech SmartCoils นี่มันใช่สายยางเหรอครับ มันเป็นเหมือนแหวนหุ้มสายยางเพื่อความสวยงามไม่ใช่เหรอครับ หรือสายยาง Home pro ดีหว่า

6. Swiftech Barb Chrome Fittings

ตามนี้เลยครับ...แนะนำหน่อยนะครับ แมวน้ำน้อยๆๆ
          GLORIOUS PC MASTER RACE
          May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Swiftech SmartCoils หรือสายยาง Home pro ดีหว่า

จากที่ผมลองดูผมใช้สายยางจาก Home Pro ครับเมตรละ 8 บาท ขนาดผมจำไม่ได้แระ เพราะเอาบล๊อกไปลองเสียบเลย สอยมาสองเมตรเหลือเพียบ ก็ใช้อยู่ครับบ่มีปัญหา อิอิ

Comment

เอ๊ะ ถามด้วยครับ
              หม้อน้ำของ Swiftech นี่มีพัดลมแถมมาด้วยไหมครับ ??
              May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
                เอ๊ะ ถามด้วยครับ
                หม้อน้ำของ Swiftech นี่มีพัดลมแถมมาด้วยไหมครับ ??
                ไม่มีงับป๋ม....

Comment

สงสัยได้เสียตังค์ซื้อพัดลมอีกหลายตัวเลยครับ

Comment

ซื้อ TMG2 ค้มสุดครับ มีทั้งพัดลม และ ฟิตติ้งให้ ง่ายกว่าเยอะ ต่างกันไม่กี่องศาแน่นอน

Comment

Originally posted by heaven_no.9 View Post
                      ถ้า 2 fan จะ ติดพัดลม 2 ตัวครับกะไว้หลังเคส เราต้องซื้อ radbox มาเพิ่มมั้ยครับ...
                      ไม่ต้องครับหาพัดลม 12 ซม. กากๆ ที่เสียๆ หรือราคากากๆ มือสองไม่กี่สิบ
                      มาตัดโครงยึดชุดตัวใบพัดทิ้ง+หาบุทพลาสติคหนุนให้***งเพื่อให้ดูดลมเข้าได้ก็โอเคแล้วครับ
                      หาน๊อตยาวๆ ร้อยแล้วยึตน๊อตแทน
                      ต้นทุนไม่กี่สิบ หรือไม่มีเลยถ้ามีพัดลมที่เสียอยู่แล้ว แค่ออกแรงหน่อยนึง ไม่กี่นาทีก็เสร้จ

Comment

Originally posted by พจน์ View Post
                        ไม่ต้องครับหาพัดลม 12 ซม. กากๆ ที่เสียๆ หรือราคากากๆ มือสองไม่กี่สิบ
                        มาตัดโครงยึดชุดตัวใบพัดทิ้ง+หาบุทพลาสติคหนุนให้***งเพื่อให้ดูดลมเข้าได้ก็โอเคแล้วครับ
                        หาน๊อตยาวๆ ร้อยแล้วยึตน๊อตแทน
                        ต้นทุนไม่กี่สิบ หรือไม่มีเลยถ้ามีพัดลมที่เสียอยู่แล้ว แค่ออกแรงหน่อยนึง ไม่กี่นาทีก็เสร้จ
                        ใช้แล้วครับ
                        ของผม
                        Last edited by sc; 14 Aug 2008, 18:07:12.

Comment

TK นี่มีขาย TMG2 ไหมครับ ...

Comment

3 ตอน flow น้ำจะลดลงไหมครับ เพราะระยะทางในการปั๊มน้ำ ดูดน้ำไกลขึ้น หมายถึงความเร็วหรือความแรงนะครับ ถามแบบคนไม่ค่อยรู้นะ จริงๆ

Comment

Working...
                            X