Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอของ Ati มีปัญหาเรื่องไดรเวอร์เยอะไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอของ Ati มีปัญหาเรื่องไดรเวอร์เยอะไหมครับ

พอดีกำลังสนใจ HD 3850 อยู่แต่เห็นว่า ati มีปัญหาเรื่องไดร์เวอร์เยอะเลยไม่กล้าเปลี่ยนน่ะครับ

ใช้มาเดือนนิดๆ ไม่มีปัญหาใดๆครับผม

Comment

ไดร์เวอร์เก่ามีแน่ครับ แต่ตัวใหม่ตอนนี้หายห่วง

Comment

8.2 ออกมายังไม่เจอปัญหาเลยครับ

Comment

ผมใช้ 7.12 ไม่มีครับ

Comment

ใช้ 3850 ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์มา 8.2 เข้าไครซิสก็กระตุกเลย เข้าถึงเมนูก่อนโหลดเกมส์ก็กระตุก Ati ทำมายทำอย่างงี้

Comment

สำหรับผม ผมว่าเยอะ โคตรรรรรรรร เพราะใช้ nvi มาไม่เห็นจะเคยมีปันหาอะไร
              เเต่ก็เเก้ได้มั๊ง

Comment

ถ้าพวก 3850 ก็อย่างที่เห็นครับ ปัญหามากมาย แต่ดูเหมือนตอนนี้จะเริ่มเข้าที่เข้าทางแล้ว ถ้าเป็นการ์ดรุ่นเก่า ๆ กว่านี้ก็ดูไม่มีปัญหาอะไรนะครับ แล้วก็ใครที่บอกว่าการ์ด nVidia ไม่เคยมีปัญหาอะไรนี่ไม่จริงเลยครับ เกมบางเกมก็มีปัญหากับการ์ด nVidia เหมือนกัน เช่น SCA รู้สึกว่าจะมีปัญหามาก ๆ เลยกับ GF 7 และ 8 แต่กับการ์ดของ ATi ไม่มี แล้วก็มีอีกหลาย ๆ เกมเหมือนกันทั้งเก่าและใหม่ (แต่ส่วนใหญ่จะเป็นกับเกมเก่า ๆ นะ)

Comment

มันจะมี ปัญหา แค่ ช่วงออกการ์ด รุ่นใหม่ๆ แค่นั้นแหล่ะคับ พอ มัน อัพ ไดรเวอร์ ที ปัญหา ก็ ลดลงเรื่อยๆ หล่ะคับ แต่ ไดรเวอร์ ก็ ออกมาแก้ได้เร็ว อยู่เหมือนกันนะคับ จนเด๋วนี้ ตอนนี้ ปัญหา แทบหาไม่ค่อยได้แระ

Comment

ปัญหามันแบบนี้ครับ เกมใหม่มาต้องมีแพทแก้ไข ทำงานกับบางโปรแกรมแล้วเอ๋อ ใช้งานปรกติมันไม่เป็นอะไรหรอกครับ เกมปัจจุบันบางเกมก็ต้องอัพแพทถึงจะไม่มีปัญหาเวลาเล่น
                    คือถ้ารับกับพวกแบบนี้ได้ก็ใช้ ati ได้ครับ แต่ถ้าไม่อยากเจอก็ nvidia โลด

Comment

Working...
                    X