Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่องการ OC E2160 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่องการ OC E2160 หน่อยครับ

คือผมคิดว่าจะซื้อ E2160 + GA-P31-DS3L มาลากอ่ะครับ

เห็นคนที่ลากๆกัน 3.0 - 3.4 Ghz ต้อง Bsel มั้ยอ่ะครับ

หรือ Bsel เฉพาะ Mainboard ที่ไม่แรงเท่านั้น

และถ้าใช้ DS3L โดยที่ไม่ Bsel จะลากถึงมั้ยคับ 3Ghz+

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีครับ ^^"

ไม่ต้อง Bsel ลากได้เลย ของเขาแรงอยู่แล้วงับ

Comment

ไม่จำเป็นต้อง BSEL ครับ ลากเอาดื้อๆ 3.4+ แน่ๆ

ขยันปรับหน่อยก็น่าจะได้ 3.6 ขึ้นกับตัว CPU เองด้วย

Comment

ขอบคุณมากครับทุกท่านสำหรับคำตอบ ^^

Comment

ของผมก็ไม่ได้ทำครับ

Comment

P31-DS3L คุ้มสุดๆละครับ ไม่ต้อง Bsel ให้เสียเวลา

Comment

ใช้อยู่ครับ คู่นี้ แต่ไม่เสถียรเลยอ่า เปิดติดยากจัง บางทีก็ไม่ติดเลย แค่ 3 g เอง มีวิธีแก้ไม้อ่า

Comment

Originally posted by ynao007 View Post
                ใช้อยู่ครับ คู่นี้ แต่ไม่เสถียรเลยอ่า เปิดติดยากจัง บางทีก็ไม่ติดเลย แค่ 3 g เอง มีวิธีแก้ไม้อ่า
                เห็น comment นี้ไปทีลังเลเลยครับว่าจะเล่นดีมั้ย DS3L >,<

แล้วหลายๆคนก้อบอกว่ามีปัญหาเรื่องไฟดรอป ละก็เรื่องของการ update bios อีก

ถ้าเพิ่มงบแล้วไปเล่น P35-DS3R จะดีกว่ามั้ยครับ ^^"

ผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยครับ ^^
                Last edited by outbreakz; 18 Feb 2008, 16:48:21.

Comment

Working...
                X