Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้ว่าเครื่อง ปกติ หรือเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้ว่าเครื่อง ปกติ หรือเปล่า

คือ เครื่อง ผม acer อ่าครับ

การ์ดจอ 8600GT ความร้อน อยู่ที่ 67%
    CPU อยู่ที่ 57 %

นี้เครื่องมีปัญหาป่าว ครับ

พอดีตรงที่พักมือข้างซ้าย มันร้อนขึ้นมา อ่าครับ เลยเกิดความสงสัยอ่าครับ

ปกติครับ ห้องธรรมดาไม่ติดแอร์ช่ายไหม

Comment

ปกติครับเพราะตรงที่พักมือมันจะมีฮาร์ดดิสอยู่ใต้คีย์เบอดเลยทำให้ร้อนครับ

Comment

ครับ

ขอบคุณครับ

Comment

ขอถามอีกอย่างครับ

วินโด้ วิสต้า โฮม นี้ทำไมมันต่อแลน ยากจังครับ

ผมเอาสายเสียบแล้วมันเจอนะครับ แต่เล่นเน็ตไมได้อ่าครับมันบอกว่า DNS ไม่ผ่านอ่าครับ

คือเป็นเน็ตหอพัก อ่าครับ แต่พอเอามาเสียบอีกเครื่องที่เป็น XP เล่นได้ปกติ อ่าครับ

ใครมีวิธีแก้ช่วยบอกด้วยครับ ลองทำหลายอย่างแล้วก้ยังเล่นไมได้ อ่าครับ

เครื่องเป็นของ Acer ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

dns ของคุณไม่ตรงกับ server แน่ๆครับ ต้องถามคนวางระบบ ดูครับ ว่าเค้าใช้ หมายเลขip อะไร แล้วเราค่อย Addไป จบ....

Comment

เราสามารถเอาอีกเครื่องที่เสียบสายแลน แล้วเห้น แล้วเอาค่า DNS นั้นมาใช้ได้ไมครับ

เพราะเครื่องที่เล่นได้เป็น วิน XP ตั้งโต๊ะ อ่าครับ

แล้วพอเอามาเสียบ วิสต้าที่เป้นโน๊ตบุ๊คแล้วไม่เห็นเลย อ่าครับ

Comment

Working...
              X