Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากอัพเกรดคอมเล่นเกมส์ใหม่ๆขอคำแนะนำด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากอัพเกรดคอมเล่นเกมส์ใหม่ๆขอคำแนะนำด้วยครับ

ของที่มีมันก็นานพอสมควร เห็นเกมส์ CALL Of DUTY 4 ,CRYSIS ภาพมันสวยเลยอยากลองเล่นดู(เกิดกิเลสว่างั้น)สเป็คเดิมมีดังนี้ครับ
    CPU Athlon3200+
    M/B AM2N-E
    RAM Kingston 512/667 *2
    VGA XFX 7600GT,
    HDD Seagate 80G sata2 1 ลูก
    DVD-RW 1 ตัว
    SOUND Vibra 128
    Case Delux + PSU ติดเคส 450W
    ถ้าเพิ่มแรมเป็น 2 Gและการ์ด ซีรี่ส์ 8800 หรือ 3780 จะพอเอาอยู่ไหมครับหรือต้องเปลี่ยนซีพียูด้วย และต้องเปลี่ยนPSUด้วยไหม(การ์ดใหม่มันค่อนข้างกินไฟ) อุปกรณ์เท่านี้ครับ คือไม่ต้องแบบปรับสุดนะครับเอากลางๆได้ลื่นไม่กระตุกก็น่าจะพอใจละ ขอคำชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับสำหรับคำแนะนำของทุกๆท่าน

การ์ดจอ เปลี่ยน แต่น่าจะเล่นได้ถ้าปรับ low-mid ทั้ง8800-3780เอาอยุ่ทั้งคู่
    CPUเนี่ย เปลี่ยนด้วยครับ เป็นสัก5200+BEเป็นไง?
    เพาเวอร์ ok นะ แต่เป็นไปได้ เปลี่ยนเถอะ Deluxeติดเคสคนละเกรดกับตัวขายแยก (retail)

Comment

Originally posted by Zepherous View Post
      การ์ดจอ เปลี่ยน แต่น่าจะเล่นได้ถ้าปรับ low-mid ทั้ง8800-3780เอาอยุ่ทั้งคู่
      CPUเนี่ย เปลี่ยนด้วยครับ เป็นสัก5200+BEเป็นไง?
      เพาเวอร์ ok นะ แต่เป็นไปได้ เปลี่ยนเถอะ Deluxeติดเคสคนละเกรดกับตัวขายแยก (retail)
      3870 ครับท่าน อิอิ x2ไปเลย เเรงๆ

Comment

ซื้อ x2 4000+ มาตัวเดียว
        แรม เพิ่ม อีก 1 กิก ก็เล่นได้แล้วครับ ไม่จำเป็นต้องซื้อการ์ดจอแพงๆเพิ่มเอามาเปิดให้สุดๆหรอกครับ ประหยัดเงิน ช่วยครอบครัวด้วยครับ

ปรับรายละะเอียดเกมสื ดีๆก็ลื่นแล้วครับ

Comment

ขอบคุณมากมายสำหรับทุกๆคำตอบนะครับ คงลองเปลี่ยนcpu กะเพิ่มแรมดูก่อน ไม่ไหวค่อยขยับอีกที

Comment

Working...
          X