Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำหน่อยคับ

้้ขอคำแนะนำจะพี่ทั้งหลายหน่อยคับ คือผมอยากอัพเกรดคอมแต่ว่าไม่รู้จะซื้อ mb หรือ cpu ดี คับ คือว่าผมใช้ amd x2 3800+ อยู่คับกับ mb alive6g และได้ oc. ไปที่ 2.6 จากเดิม แค่ 2.0 ทีนี้ถ้าผมจะอัพเกรด เมนบอร์ดในราคาไม่เกิน 4000 เอามา คล๊อก กับเจ้า 3800+ ตัวเดิมมันจะดีหรือเปล่าคับ หรือซื้อ ซีพียู 5000+ be ไปเลย แล้วเอามาโอเวอร์คล็อกกับเมนบอร์ดตัวเดิมดี ช่วยแนะนำทีคับคิดไม่ตกว่าอย่างไหนดีกว่ากัน

ขอสเปคทั้งหมดกับงานที่ทำด้วยครับ และงบที่มี ดุแล้วที่บอกว่า ไม่คุ้มสักทางครับ

Comment

ทำไมถึงไม่คุ้มสักทางคับ ไม่เข้าใจ ช่วยให้คำตอบให้ชัดเจนด้วยคับ
      ส่วนสเปคนั้น AMD x2 3800+ 2.0@2.6 (Scythe ANDY SaMuRai Heatpipe cpu cooler)
      M/B ALIVE6G vista (FAN on chipset)
      RAM 1*2GB 667 kingston
      VGA GALAXY 8600GT OC.(AERO COOL)
      HD 80 GB SATA
      POWER DELUX 500 W
      GVIEW CASE
      Last edited by kimpank; 19 Feb 2008, 14:52:44.

Comment

Working...
      X