Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง G1S และ notebook ที่ใกล้เคียงกัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง G1S และ notebook ที่ใกล้เคียงกัน

1. ตอนนี้กำลังจะซื้อ notebook ที่เหมาะกับงานประเภท 3D , MAYA, Motion graphic ค่ะ
    2. สนใจ G1S / Y510 / DELL XPS M1530 แต่ไม่รู้ว่ารุ่นนี้เหมาะกับงานที่จะใช้ไหม
    (ปกติใช้งานแต่กราฟฟิคธรรมดา เลยไม่ค่อยรู้ว่างานพวก 3D สเปคควรเปนไง )
    3. เห็นหลายกระทู้ บอกว่า Y510 ใกล้เคียงกัน ในแง่การใช้งานประเภทนี้ อันไหนน่าสนใจกว่ากันค่ะ
    4. แล้วมีรุ่นไหน ยี่ห้ออื่นที่น่าสนใจไหมค่ะ
    5. งานประเภทนี้ ส่วนใหญ่แล้วเค้าใช้ notebook ทำกันไหมค่ะ หรือใช้ Destop กัน

ขอบคุณค่ะ

ถ้าจะให้ดีเลือก pc ดีกว่าครับ แรงกว่ามาก งบซัก 5 หมื่นก็เทพแปลงกายล่ะครับ แต่ถ้าต้องการสะดวกพกไปไหนมาไหนด้วย งบไม่มาก ก็ asus f8 t7500 lenovo y510 banqs41 ตามลำดับราคาแพงครับ เน้น t7500 ขึ้นครับ กับการ์ด 8600gt ขึ้นไป จะดีมาก กับการใช้งาน โปรแกรมพวกนี้

Comment

ไอ้specพวกนี้อีกนานป่ะกว่ามันจะตกรุ่นอ่ะครับ
      อยากรู้อ่ะครับเพราะกำลังจะถอยช่างสงกรานนี้อ่ะครับ
      ขอความเห็นด้วยนะครับ

Comment

อย่างนี้แปลว่า G1S ก้อสามารถใช้งานประเภทนี้ น่าจะลื่นใช่ไหมค่ะ
        เพราะงบที่ตั้งไว้ก็ประมาณ 60k

Comment

อีกนิดค่ะ สงสัยว่า สเปคNB ที่เล่นเกมแบบดีดีเนี่ย ก็จะทำงานหนักๆๆพวกนี้ได้ดีด้วย ถูกไหมค่ะ

Comment

ได้อีกนานครับ กับ บอร์ดชิบ965 core2 extreme ก็ยัง965 ครับ เรื่องโปรแกรมได้อีกนานครับ แต่ไม่แน่ไม่นอนกับเกมส์นะครับ เพราะเกมส์มันทำมาเพื่อขายการ์ดจอขายฮาร์ดแวร์ครับ พูดง่ายๆคือฮั้วกัน ทำเกมส์มาแรงๆคนเล่นไม่ได้ก็ต้องอัพเครื่องใหม่ มันเป็นธุรกิจเค้าครับ เทคโนโลยีไม่มีวันสิ้นสุดครับ พัฒนาไปเรื่อยๆครับเอาแน่เอานอนไม่ได้

Comment

Originally posted by superego1g View Post
              ได้อีกนานครับ กับ บอร์ดชิบ965 core2 extreme ก็ยัง965 ครับ เรื่องโปรแกรมได้อีกนานครับ แต่ไม่แน่ไม่นอนกับเกมส์นะครับ เพราะเกมส์มันทำมาเพื่อขายการ์ดจอขายฮาร์ดแวร์ครับ พูดง่ายๆคือฮั้วกัน ทำเกมส์มาแรงๆคนเล่นไม่ได้ก็ต้องอัพเครื่องใหม่ มันเป็นธุรกิจเค้าครับ เทคโนโลยีไม่มีวันสิ้นสุดครับ พัฒนาไปเรื่อยๆครับเอาแน่เอานอนไม่ได้
              คือมันเปลี่ยน cpu ได้หรอครับ
              แล้วพวกเกมคุณว่าอีสักกี่ปีหรอ

Comment

ก็ได้อีกหลายปีอ่ะครับ ถ้าเรารักษาเครื่องให้อยู่ได้นะ เรื่องเปลี่ยนอันนี้ไม่แน่ครับน่าจะได้นะรุ่นใหม่ไม่น่าจะบัคกรีติด น่าจะเป็นบล๊อกแบบ pc ผมก็ไม่เคยเห็นของ965 asus แต่เคยเห็นรุ่นเก่ามันยังเป็นบล๊อกนะ น่าจะเปลี่ยนได้นะ asus แต่รุ่นอื่นไม่รู้คับ คือผมก็เพิ่งมาเล่นโน๊ตบุ๊คเนี้ยแหละ แต่ก่อนเล่นแต่pc มาเบื่อและ

Comment

Working...
                X