Announcement

Collapse
No announcement yet.

...อุณหภูมิจากค่าย ATI 1650XT เท่านี้ปกติเปล่า...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ...อุณหภูมิจากค่าย ATI 1650XT เท่านี้ปกติเปล่า...

ผมใช้ Sapphire 1650XT DDR3 256 MB ซิ้งเดิม ไม่ OC
    แต่ความร้อนที่เช็คดูใน ATI Tools อุณภูมิ GPU 61 C. ส่วน PCB ปาเข้าไป 67 c.
    โดยที่ความเร็วพัดลมอยู่ที่ 28% ไม่ทราบว่าปรับความเร็วเป็น 100% ได้หรือเปล่าครับ...
    แล้วปรับตรงใหน.....

ขอคำแนะนำจากท่านเซียนทั้งหลายครับ

ใช้ riva tuner ครับ

Comment

thank....

Comment

ร้อนมากไปเอามาขายผมไม๊ (ใช้ MB ตัวเดียวกันด้วย)

Comment

เย็นครับ

Comment

คงไม่ขายหล่ะท่าน amed ผมเพิ่งรับของมาเมื่อวานเอง แค่คืนเดียวคงยังไม่เบื่อ....
            เมื่อคืนเล่น Need Carbon ปรับ High ทุกอย่าง ลื่น ไม่มีกระตุกเลย สงสัยต้องลง Prostreet
            เดี๋ยวจะลองหาวิธีปรับ พัดลมที่ 100 % อาจจะลดอุณหภูมิได้....หรือเปล่า ?
            ลองแล.........

Comment

ลง Riva แล้ว แต่มันปรับตรงใหนอะครับ รบกวนบอกหน่อย

Comment

Originally posted by Bad Sextor View Post
                ลง Riva แล้ว แต่มันปรับตรงใหนอะครับ รบกวนบอกหน่อย
                http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=62230

ถ้าเป็นตัว 2.06 หน้าตาจะต่างกันนิดหน่อยแต่วิธีเข้าไปเซ็ตก็เหมือนๆ กันครับ

Comment

thak ท่าน ryudia ตอนนี้ ได้ ATI Tools มา ปรับพัดลมได้แล้วครับ
                  idle อยู่ที่ 55-60 เล่นเกมส์ ปาเข้าไป 78-80 การ์ดรุ่นนี้มัน ร้อน(แรง) จริง ๆ

Comment

Working...
                  X