Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมใช้โน๊ตบุ๊คของ ASUS นะครับ คือมันดับไปเลยอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมใช้โน๊ตบุ๊คของ ASUS นะครับ คือมันดับไปเลยอ่ะครับ

ใครเคบเป็นบ้างครับ คือผมลงวินโดว์ใหม่อ่ะครับ กำลังจะเสร็จแล้วด้วยแล้วอยู่ดีๆมันก็ดับไปเลยครับ ดับแบบสนิทเลย เปิดไม่ได้อ่ะครับ อย่างนี้เค้าจะเคลมให้ใช่ปะครับ แล้วพอจะทราบไหมว่ามันเป็นไรครับ ทำไมมันถึงดับไปเลยใครเคยเป็นบ้างครับ มีอีกห้องนึงบอกว่า ให้เปลี่ยน PSU อ่ะครับ แล้วอย่างนี้ที่ศูนย์จะเปลี่ยนให้เลยปะครับ ซื้อมาเพิ่งจะครบเดือนวันนี้เอง เสียเมื่อคืนเองครับ จริงๆคือมันเริ่มแปลกๆตั้งแต่วันสองวันนี้อ่ะครับ คืออยู่ดีๆบางโปรแกรมก็ใช้ไม่ได้ ie ยังเข้าไม่ได้เลย เลยต้องหาวินโดว์มาลงเพราะ ไปถามที่ร้านที่ลงให้ครั่งแรก ค่าลงตั่ง 500 แหนะ เลยเดินไปซื้อแผ่นมาลงเอง กำลังมีปัญหาเรื่องไดรเวอร์ด้วย เพราะมันไม่ซัพพอร์ทอ่ะครับ ทั้งที่ผมก็เห็นที่ร้านที่ลงให้ใช้ไดรเวอร์แผ่นนี้แหละลงให้ผมอยู่ แต่ตอนนี้ไม่มีปัญหาแล้วครับ เพราะมันเปิดไม่ได้เลย
    แง แง ฮือ ฮือ มันจะเป็นไรมากหรือเปล่าก็ไม่รู้

ส่งเข้าศูนย์เลยครับ จากอาการแรกที่บอกว่าบางโปรแกรมเข้าไม่ได้นี่ น่าจะเป็นที่วินโดวส์ แต่ถ้าถึงขั้นเปิดไม่ติดนี่ก็เป็นที่ฮาร์ดแวร์แล้วล่ะครับ

ว่าแต่Laptopมันไม่มีPSUไม่ใช่หรอ.. มีแต่แบตกะAC Power...

Comment

ไม่รู้เหมือนกันครับ มีที่ห้องอื่นเค้าบอกมา

Comment

psu นั่นมัน pc แล้ว = ="

notebook มีสองอย่างคือ battery (ที่ติดใต้ notebook)
        กับ adapter (ตัวชาร์จไฟ เป็นก้อนสี่เหลี่ยมมีสายสองด้านอะ)

เป็นไปได้ว่าอาจติดไวรัสรึเปล่า?

Comment

ไวรัสทำให่ดับแบบเปิดไม่ติดเลยได้ด้วยเหรอครับ แล้วถ้าเป็นอย่างนี้จะไปทำยังไงครับมันเปิดไม่ติดอ่ะ
          แสกนก็ไม่ได้ ช่วยบอกทีคร้าบ ไม่มีคอมใช้ต้องทำงานด้วย

Comment

เข้าศูนย์ครับ บอร์ด พังแย้ว

Comment

psu นั่นมัน pc แล้ว = =" ด้วยๆๆ

Comment

Working...
              X