Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ด 8600M GTผมเล่น RA2&Yuri ภาพหน่วงๆครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ด 8600M GTผมเล่น RA2&Yuri ภาพหน่วงๆครับ

การ์ดของผม 8600M GT 256MB เล่น Yuri2&RA2 ภาพมันจะหน่วงๆเป็นบางช่วงอ่ะครับ แต่ก็เป็นบ่อย เล่นแล้วรู้สึกไม่พริ้วครับ เป็นเพราะอะไร ตอนแรกก็ใช้ Forcewave 162.50 ก็เลยเปลี่ยนมาเป็น 169.09 ดูคิดว่าน่าจะดีขึ้นหน่อย ที่ไหนได้ไม่ดีขึ้นเลย แย่กว่าเดิมนิดหน่อยด้วยซ้ำ ทั้งๆที่ปรับใน option ให้เป็น Fast แล้วะนะครับ แต่ก็ยังหน่วงๆ เล่นเกมอื่นไม่มีปัญหาเลยครับ เป็นเพราะอะไร แล้วท่านอื่นๆที่ใช้เล่นกันอยู่เนี่ยเป็นกันบ้างไหมครับ

หรือว่าเป็นเพราะการ์ดแรงเกิดไป ทำให้เกมไปตามไม่ทัน เหอะๆ ช่วยบอกหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

169.21ครับลองดู ปรับแต่งไดเวอร์ให้แรงตามนี้ http://forums.overclockzone.com/foru...124315&page=15

แรมตั้งซัก2g อ่ะครับ ถ้า vista นะ f8 ไม่น่าจะหน่วง สเป๊กเท่าไหร่ครับ t7500 รึป่าว

Comment

กำ 8600GTM ยังหน่วงอีกหรอนั้น -.-"

Comment

แรมผม 2GB แล้วครับ แต่ cpu T7250 น่ะครับ แต่ก็ไม่น่าจะแตกต่างกันมากสำหรับเกมนี้ ก็งงครับว่าทำไมมันหน่วง จำได้ว่าสมัยเมื่อ 5 ปีที่ผ่านมาใช้แค่ gf 440mx ก็ยังเล่นได้ไม่หน่วงแบบนี้อ่ะครับ มีบ้างตอนยกทัพนับร้อยไปโจมตีแหลก แต่นี่แค่พาทหาร 10 กว่าคนเดินยังหน่วงๆเลยครับ รถถึง 5-6 คันพาเดินก็หน่วงๆ เล่นแล้วเสียเวลา กว่าจะเดินช้ามากมาย

แล้วเจ้า 169.21 นี่โหลดจากไหนได้บ้างครับ พอดีตัว 169.09 ผมโหลดจาก LaptopVideo2Go มันมีแค่นี้อ่ะครับ แล้วไม่ต้อง modd มันหรือครับ ลงทับได้เลยรึเปล่า

Comment

ลงไดเวอร์การ์ดจอใหม่ครับ ของผมใช้169.21 32bit พอลงเสร็จก็อัพเดท myscore ด้วยครับ ปรับโปรแกรมnvidia เป็นคุณภาพขั้นสูง

วิธีตามนี้ครับ
          เตรียมพร้อมก่อน
          1.1 ขั้นแรกใหหา download software ForceWare 16x.xx Window vista 32
          1.2 ให้ทำการแตกไฟล์นี้ ใว้ในโฟลเดอร์ที่เราสร้าง
          1.3 ให้เราทำการ uninstall driver ที่เราลงอยู่ก่อน โดยคลิกขวาที่ mycomputer แล้ว properties แล้วไปที่ tab hardware เลือก device manager แล้วเลือก display adapter แล้ว double click ที่ชื่อ การ์ดจอ เรา
          1.4 ไปที่ tab driver เลือก uninstall driver แล้ว restart เพื่อเตรียมตัวลงตัวใหม่

ขั้นตอนการลงแล้ว
          2.1 เมื่อ restart เครื่องมาเสร็จ เครื่องมันจะถามหา driver ซึ่งให้เรา cancel ไปก่อน
          2.2 คลิกขวาที่ mycomputer แล้ว properties ไปที่ hardware --> device manager เช่นเดิม แล้ว เลือกที่ display adapter แล้ว double click ชื่อการ์ดจอเรา (ซึ่งมันจะยังเป็นชื่อ VGA com...บลาๆ อยู่)
          2.3 ไปที่ tab driver เลือก update driver
          2.4. จะขึ้นหน้าจออีกหน้าต่างขึ้นมา เลือก Browse my computer
          2.5 เลือก let me pick

2.6 กดที่ Have Disk แล้ว Browse
          2.7 เลือก Path โดยเลือกไปที่ที่เรา extract driver การ์ดจอ ในข้อที่ 1.2 จะมี File ชื่อ
          nv4_exe อยู่ ให้ Open มาซะ
          2.8 จากนั้นจะมีรายชื่อมาให้เลือกเยอะแยะ ให้เลือก Geforce 8600 GT นะครับ
          2.9 จากนั้น Next ไปเรื่อยๆ จะเป็นฉาก Install ก็ Continous Anywhere ไป OK ไป Restartเครื่อง 1 รอบ ก็เสร็จเรียบร้อยแล้วครับ
          ตามนี้

โหลดเวป www.nvidia.com

Comment

ของผมใช้ xp ครับ ไดรเวอร์ที่ใช้ก็ 169.09 ครับ แล้วเจ้า 169.21 เขาหาจากที่ไหนกันครับ ไม่เห็นมีในเว็บ แล้วไม่ใช้ตัว mod มันจะลงได้เปล่าครับ เพราะเจอปัญหาว่าลงไม่ได้ถ้าไม่ใช้เจ้าตัวนี้อ่ะครับ

Comment

วิธีลง คล้ายกันครับ ตามนั้น โหลดเวป nvidia เลยครับ

Comment

ไม่ต้องใช้ INF หรือ Mod อะไรก็ได้ใช่ไหมครับ

Comment

169.25 มาแล้วสำหรับ วิสต้า 32 บิต

Comment

สงสันจะโดนพาราบอมส์ ไม่ก็เอาเครื่องบิน8ลำไปถล่มฐานศัตรู
                    หน่วงตอนนี้ใช่ปล่าวครับ

Comment

ไปที่ไดร์เวอร์ ตรงPowerMizerแล้วปิดการทำงานPowerMizerเสร็จแล้ว
                      ก็ติ๊กเครื่องหมายถูกออกที่(ยืดอายุการชาร์จแบตเตอรี่ด้วยการให้หน่วยแสดงผลใช้พลังงานน้อยลง)
                      แล้วรองเล่นเกมส์ดู เลื่อนปื๊ดดดดดดด

Comment

แต่อยากขะบอกว่า RA2&Yuri ตอนยูนิตเยอะๆ เครื่องแรงขนาดไหนก็อืดครับ ลองมาหมดแล้ว

Comment

พวกการ์ดจอ nVidia สูง ๆ จะหน่วง 2D ครับ แต่อย่าให้ไปเทียบกับ 3D เลย ชนะขาด
                          ลองมาแล้ว แต่พวก x3100 เล่นลื่นซะงั้น RA2 น่ะ ไม่เชื่อลองดู

Comment

Originally posted by redsimpson View Post
                            สงสันจะโดนพาราบอมส์ ไม่ก็เอาเครื่องบิน8ลำไปถล่มฐานศัตรู
                            หน่วงตอนนี้ใช่ปล่าวครับ

อย่าว่าแต่พาราบอมส์ไรเลยงับ แค่ผมลากทหาร 10 นายก็ยังหน่วงๆเลย ไม่รู้เป็นไร แล้วเวลายิงตึกถล่มเนี่ยภาพแบบจะสโลว์โมชั่นมากๆ เหอะๆ เห็นทีละช็อตเลยล่ะ ขัดใจดีจริงๆ แต่มันเป็นเกมที่ผมชอบเล่นอ่ะ ไม่ได้เล่นนานแล้ว ใครก็ได้ช่วยบอกวิธีเล่นที่มันลื่นมากกว่านี้หน่อยจะเป็นพระคุณมากครับ จะว่าเครื่องไม่แรงพอนี่ไม่น่าใช่เลย คงเป็นอย่างที่ rep บนบอกแน่ๆเลย คงต้องทนเล่นไปเรื่อยๆ เศร้า

เรื่องไดรเวอร์ 169.21 ก็อัพแล้วนะครับ แต่ไม่รู้ผมงงๆครับ ตอนเลือกไฟล์บราวซ์ไปที่ดิสก์แล้ว มันไม่มี 8600M GT ครับ มีแต่ 8600GT แล้วมี 2 อันเหมือนกันเด๊ะๆ ก็เลือกเลือกมา 1 ตัว ตอนนี้ดูใน GPU Z มันก็เป็น 8600GT แล้วครับ ไม่มี M แล้วมันจะเป็นยังไงบ้างครับ ของท่านที่อัพแล้วเป็นแบบนี้ไหมครับ

Comment

Originally posted by sandy207 View Post
                              พวกการ์ดจอ nVidia สูง ๆ จะหน่วง 2D ครับ แต่อย่าให้ไปเทียบกับ 3D เลย ชนะขาด
                              ลองมาแล้ว แต่พวก x3100 เล่นลื่นซะงั้น RA2 น่ะ ไม่เชื่อลองดู
                              ใช่ครับไม่เชื่อก็ต้องเชื่อ X3100 เล่นลื่นซะอย่างงั้น Acer 4320 ของแฟน เหมือนว่าจะแชร์แรม64เองด้วย

Comment

Working...
                              X