Announcement

Collapse
No announcement yet.

Logitech G300 เป็นยังไงบ้างครับเมาส์ตัวนี้ เห็นราคาไม่แรง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Logitech G300 เป็นยังไงบ้างครับเมาส์ตัวนี้ เห็นราคาไม่แรง

หาเมาส์เล่น HON ครับตอนนี้ใช้ Laser DELL 1600DPI อยู่

ถ้าเวลาเล่นเกมส์รู้สึกไม่ค่อยสบายมือเท่าไร แต่ถ้าใช้งานปกติก็โอเค

Logitech G300 ร้าน Busitek ขายอยู่ 990 บาท

ตัวนี้เป็นยังไงบ้างครับ หน้าตาดูดี ราคาไม่แรง

แต่ราคาไม่เกิน 1000 ก็มี Steelseries Kinzu ด้วย

ชอบเมาส์ตัวเล็ก ๆ หน่อยคล้าย ๆ Optical เมาส์ สำหรับ notebook

แนะนำให้หน่อยครับ

ผมใช้ G300 จุดเด่นคือไดร์เวอร์ปรับได้เยอะมากๆ มี Memory On-board ในตัวเซฟโปรไฟล์ได้บนตัวเมาส์เลย แต่ต้องลงไดร์เวอร์ก่อน

ปรับเปลี่ยนไฟ LED ได้ 8 เฉดสี ที่เหลือความนิ่งผมไม่เทพขนาดนั้น แต่ก็ถือว่า Gaming mouse ของ Logitech นิ่งพอสมควรเลยครับ

Comment

สวย...ราคาไม่แรง น่าจัด

Comment

ไช้อยู่เหมือนกัน ก็ดีครับปรับปุ่มใด้อิสระมาก ขนาดกำลังพอดีมือ ไม่เล็กไม่ใหญ่ น้ำหนักอยู่ในเกณท์ปานกลาง

ปุ่มต่างๆที่คิดว่าจะขวางนิ้ว เอาเข้าจริงแทบไม่เป็นอุปสรรค์อะไรเลย จะเสียก็ตรงเสียงคลิกมันดังไปหน่อย - - โดยเฉพาะปุ่มสกอเม้าท์

ที่จริงก็มอง Kinzu เหมือนกัน แต่ Logitech ตัวเก่าที่เพิ่งเสียไป ผมไช้มาตั้ง 5 ปี ก็เลยเอา G300 เพราะศรัทธาความอึดด้วยล่ะมั้ง

Comment

kinzu ถ้ามือเล็กๆหน่อยก็โอเคน่ะ เมาส์ค่อนข้างเล็ก ลองดู xai กำลังพอดีมือ

Comment

ผมชอบเมาส์เล็กครับ มีใครก่อนใช้ G300 เคยใช้ Kinzu มาก่อนป่ะ

อยากรู้ต่างกันหรือเปล่า

Comment

น่าใช้มาก เสียดายน่าจะเป็นระบบเลเชอร์เมา

Comment

เปลี่ยนไฟได้หลายสีสวยดี ปุ่มคลิ๊กเสียงดัง

Comment

ที่สำคัญมันประกัน 3 ปีครับ ผมเลยจัดเลย

Comment

ลองไปจับของจริงก่อนซื้อก็ดีนะครับโดยเฉพาะคนมือ/นิ้วใหญ่
                    ผมลองไปจับๆแล้วไม่ค่อยสบายมือนัก ปุ่มมันเบียดกันเกินไปหน่อย

Comment

ผมใช้ Dell ราคา 450 บาท ปรับ DPI ได้

Comment

ตอนแรกจะเอาตัวนี้ แต่ Busitek ปิดตลอด มาทีไรปิดทุกที ไม่รู้จะปิดเร็วไปไหน

ก็เลยจัด Razer DeathAdder Megatron ซะ ประกัน ARC 1 ปีคือสิ่งที่กลัวสุด

Comment

อยากลองเหมือนกัน ไว้ต้องไปลองจับบ้าง

Comment

ตอนนี้มีคีย์บอร์ดคู่กันล่ะนะ K300 เห็นเค้าบอกว่ามี Back Light ผมหารีวิวอ่านก็ไม่เห็นมี - -

( คิดตอนแรกในใจแต่แรกแล้ว แบรนด์พวกนี้ทำของ"ดีและถูก" เป็นด้วยหรือว่ะ ? )

สวยสุดคุ้มตอนนี้คงต้องยกให้คีย์บอร์ด Oker ล่ะ รุ่นอะไรไม่รู้ 4-500 ประมาณนั้น มีแสงสีฟ้าอมม่วง เพื่อนผมซื้อมาไช้งามมากๆ

ถ้าไม่ติดกับปุ่มฟังก์ชั่นสีแดงข้างๆอ่ะนะ ไส่มาทำไมไม่รู้ จะหล่อซะหน่อย -*- หมดกัน

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
                              ตอนนี้มีคีย์บอร์ดคู่กันล่ะนะ K300 เห็นเค้าบอกว่ามี Back Light ผมหารีวิวอ่านก็ไม่เห็นมี - -

( คิดตอนแรกในใจแต่แรกแล้ว แบรนด์พวกนี้ทำของ"ดีและถูก" เป็นด้วยหรือว่ะ ? )

สวยสุดคุ้มตอนนี้คงต้องยกให้คีย์บอร์ด Oker ล่ะ รุ่นอะไรไม่รู้ 4-500 ประมาณนั้น มีแสงสีฟ้าอมม่วง เพื่อนผมซื้อมาไช้งามมากๆ

ถ้าไม่ติดกับปุ่มฟังก์ชั่นสีแดงข้างๆอ่ะนะ ไส่มาทำไมไม่รู้ จะหล่อซะหน่อย -*- หมดกัน
                              มันคือ Oker S9 คับ
                              ผมก็ใช้อยู่ แต่ปุ่มถูกสัมผัสนานๆ ผิวสัมผัสสีดำจะลอก พวกเกมfps ปุ่ม wasd ใช้แค่3เดือนลอกแล้ว - -

Comment

Working...
                              X