Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอย Analog ใช้ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอย Analog ใช้ไม่ได้

ผมไปซื้อจอยแบบอนาล็อค USB ที่เป็นแบบคู่มาครับ เวลาเสียบไปปุ๊ป มันขึ้นว่า USB Device not uncognized ครับ เสียบทุกพอร์ต USB แล้วครับ มันก็ไม่ได้ ไม่ทราบว่าเป็นที่จอยเสียหรือป่าวครับ หรือต้องลอง Driver ครับ
    ปล.แผ่น Driver ที่ให้มา ก้อลงไม่ได้ด้วยครับ

ลองไปเสียบเครื่องอื่นดูครับ ถ้าขึ้นเหมือนกัน ก็แสดงว่าเสีย

Comment

ผมลองเครื่องเพื่อนแล้วครับ มันขึ้นเหมือนกัน มันต้องลง Driver ก่อนหรือป่าวครับ

Comment

USB Device not uncognized มันหลายสาเหตุ แต่หลัก ๆ ก็มี
        1. สาย usb ไม่ได้มาตรฐาน
        2. มันพัง
        3. address เกิดการชนกันระหว่าง device ด้วยกันเอง
        4. usb host ของท่านไม่สนับสนุน

ฯลฯ

Comment

ของผมก้อเป็นครับมารอดู

ปล.พังไป 3 คู่แล้ว แบบคู่พังง่ายมากครับ แนะนำให้ซื้อแบบเป็นคู่แบบจอย play แปลงเป็น usb น่าจะทนกว่า

Comment

จอยเสียแล้วครับ ถ้าพอร์ทไหนก็ไม่ได้ ถ้าเป็นที่Driverมันจะฟ้องว่าต้องลงDriverครับ

Comment

ต้องไปเปิด USB;enable ที่หน้าไบออสก่อนอ่ะป่าว

Comment

Working...
              X