Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ E6400 เป็นแบบนี้อาการปกติหรือเปล่าเข้ามาดูรูปหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ E6400 เป็นแบบนี้อาการปกติหรือเปล่าเข้ามาดูรูปหน่อยครับ

[IMG][/IMG]

จากรูป ผมใช้บอร์ดของ ASUS P5B DELUXE
    ผมสงสัยตรงช่อง Selection ตรงคำว่า Cores นี่ปกติมันเป็น 1 หรือ 2 ครับ

ทำไมของผมเป็น 1 อะครับผิดปกติหรือเปล่า แล้วมันต้องแก้อย่างไงเหรอครับ

อีกเรื่อง 1 ครับเวลาจะปรับ overclock นี่มันไปปรับตรงไหนเหรอครับผม เข้า Bios แต่หาไม่เจอ
    แล้วถ้าจะปรับ overclock นี่มันต้องปรับค่าตรงไหนมั่งครับ ไม่เคยทำ แต่อยากจะลองดูครับ ขอบคุณมากครับ

ลองเซ็ต BIOS ดูอีกทีครับ ระบบของคุณน่าจะมีปัญหาในส่วนของการเซ็ตค่า CPU ใน BIOS
    ลองดูของผมและท่านอื่นๆ เปรียบเทียบดูครับ

Comment

ปกติก็จะเห็นเป็น 2 core นะคับ
      แล้วในแถบของ task manager (กด ctrl+alt+del) เห็นเป็นกี่ช่องคับ

Comment

(กด ctrl+alt+del) แล้วดูตรง Performance ใช่ไหมครับ ถ้าตรง CPU Usage ขึ้นเป็น 2 ช่องครับ

แล้วถ้าผมต้องไปปรับที่ไบออสผมต้องปรับอย่างไง ครับ เออผม ลืมบอกไป ผมได้อัพไปออสเป็นเวอร์ชั่น
        0711 แล้วครับไม่ทราบว่ามันเกี่ยวกันไหมครับ

Comment

อย่าโง่ครับ ลองโหลด CPU-z 137 มาใช้สิครับ ที่คุณใช้มันเป็น verเก่าแล้วครับ
          www.cpuid.com

Comment

Originally posted by Comlow View Post
            ลองเซ็ต BIOS ดูอีกทีครับ ระบบของคุณน่าจะมีปัญหาในส่วนของการเซ็ตค่า CPU ใน BIOS
            ลองดูของผมและท่านอื่นๆ เปรียบเทียบดูครับ
            [ATTACH]6256[/ATTACH]
            รบกวนหน่อยครับบอกหน่อยว่าปรับ ที่ไหนยังบ้างถึงออกมาที่ความเร็ว 2.8 ได้ แล้วใช้ที่ความเร็วนี้ตลอดเลยหรือเปล่าครับ หรือว่าลดลงมาที่ความเร็วปกติของมันบ้าง คือผมอยากได้ที่ความเร็วขนาดนี้เหมือนกันครับ ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by อวดฉลาด View Post
              อย่าโง่ครับ ลองโหลด CPU-z 137 มาใช้สิครับ ที่คุณใช้มันเป็น verเก่าแล้วครับ

แล้วรูปที่เค้าเอามาลงให้ดู ไม่ใช่ 1.37 ตรงไหนเหรอ

Comment

Originally posted by อวดฉลาด View Post
                ไปหลงอยู่ที่ไหนมาคับ

Comment

Originally posted by pop_eyes View Post
                  รบกวนหน่อยครับบอกหน่อยว่าปรับ ที่ไหนยังบ้างถึงออกมาที่ความเร็ว 2.8 ได้ แล้วใช้ที่ความเร็วนี้ตลอดเลยหรือเปล่าครับ หรือว่าลดลงมาที่ความเร็วปกติของมันบ้าง คือผมอยากได้ที่ความเร็วขนาดนี้เหมือนกันครับ ขอบคุณครับ
                  - เข้าBIOSปรับที่CPUจากเดิน266ไร่ไปที่ล่ะ10ก็จะโอเค
                  - เพิ่มไฟด้วยCPUด้วย

Comment

Originally posted by yos View Post
                    - เข้าBIOSปรับที่CPUจากเดิน266ไร่ไปที่ล่ะ10ก็จะโอเค
                    - เพิ่มไฟด้วยCPUด้วย
                    -

Comment

E6300ของคุณyos กินไฟน้อยดีจัง 1.208 เอง

Comment

Originally posted by yos View Post
                        -
                        คุณyos คล็อกแล้วหรือยังครับ ถ้าแล้ว ขอดูแบบธรรมดาได้มั้ยครับ มะมีอะไรหลอกครับ แค่อยากเห็น แง้ว

Comment

รู้สึกตัวใหม่มัน1.38 มั้งครับ

Comment

ผมได้ทำตามแล้วครับ แต่ก็ยังเหมือนเดิมครับ ยังขึ้นโชว์เหมือนตามรูปที่ให้ไว้ครับ ไม่ทราบแบบนี้ บอร์ด มันเสียหรือเปล่าครับ

Comment

ลองถอดCPUไปลองกับชุดของเพื่อนสิครับ ... จะได้รู้ว่าเป็นจากCPUหรือป่าว
                              ถ้าใช่ก็ส่งเคลมเลย

ถ้าไม่ใช่ ก็ลองถอดCPUเพื่อนมาเสียบบอร์ดของคุณ

Comment

Working...
                              X