Announcement

Collapse
No announcement yet.

Onkyo SE-200PCI กับ X-fi Elite pro เล่นตัวไหนดี และแต่ละตัวราคาเท่าใหร่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เรื่องจุกจิก ไร้สาระ เกี่ยวกับ soundcom มีอีกมาก

เช่นไฟล์ format AC3 16Bit 48000Hz 2channel

Decoder แต่ละตัว แสดง ผลไม่เหมือนกัน บางตัว

แสดงผลว่า Dolby surround

แต่อีกตัวแสดงผล Dolbydigital 2.0 หน้าตาเฉย

Comment

สาระ อีกแระะะะ ชอบครับ ขอบคุณครับ

Comment

สรุป แบบอาจจะไม่ใช่ทั้งหมด ..คืออยู่ที่ไฟล์เสียงแม่นบ่
        ถ้าไฟล์มาจากพวกแผ่นแท้ Onkyo SE-200PCI
        แต่ถ้าส่วนใหญ่ฟังพวก mp3+เล่นเกมส์ ก็ไปทาง X-fi Elite pro

แต่ราคานี่สิ X-fi Elite pro ในบ้านเราตั้งหมื่นหกกว่าๆ แพงกว่าออนเคียวที่หิ้วมาในบอร์ดสองเท่ากว่า
        นอกจากจะหิ้ว X-fi Elite pro มาจากนอกเพราะราคามันถูกกว่าในบ้านเราเยอะเลย

Comment

ความรู้ จดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

ผมเลือก X-fi Elite pro ครับ

ผมดูหนัง - ฟัีงเพลง - เล่นเกมส์

หรือไม่ก็สั่ง Auzen X-Fi Prelude 7.1 ขอบคุณ K[Y]o ก็ได้ครับ

ตามลิ้งค์เลยครับ
            http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=158566

ผมเองก็ว่าจะปล่อยไปลอง X-fi Elite pro อย แต่ติดที่ไม่มีใครหิ้วมาให้ครับ

ในตระกูล X-Fi ผมลอง X-Fi Fatal1ty , XtremeGamer Fatal1ty Pro Series

ในความเห็นผม ตัว X-Fi Fatal1ty เสียงสู้ Auzen X-Fi Prelude 7.1 ไม่ได้เลยครับ แต่ X-fi Elite pro ผมไม่รู้ครับ ไม่เคยลอง

(ก่อนหน้าที่ผมจะซื้อ ผม Pm สอบถามคุณ battlecruiser ได้ความรู้พอสมควร และรู้ว่าอะไรที่เหมาะกับตัวเอง )
            Last edited by For Fun; 19 Feb 2008, 21:59:31.

Comment

ความรู้ หู้ๆ

Comment

อ่านแล้ว เกิดปัญญาครับ

Comment

อ๋า...........ผมเปิดฟังผิดวิธีมานาน

จำๆ

Comment

Working...
                  X