Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทำให้คอมเร็วกว่านี้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทำให้คอมเร็วกว่านี้ครับ

คืออยากจะให้พี่ๆช่วยบอกว่าจะอัฟอะไรให้เร็วขึ้นครับ
    ตอนนี้สเป็คผม
    PT4 2.4
    ram 1.5G
    การ์ดจอ RADEON 9600SE

คืออยากจะเล่นเกม พวก Call OF Duty 4 อะครับ
    แล้วต้องบอกสเป็คอะไรอีกไหมครับ ไม่ค่อยรู้ครับ

อัพคอมใหม่เลยครับ

รอผู้รู้มาตอบน่อควรอัพตรงไหนบ้าง

Comment

แล้วควรจะเพิ่มอะไรดีครับ บอร์ดผม P4S800D-X

Comment

แล้ว แต่ความต้อง การ ว่าจะให้ เกมแต่ รันได้ 800*600(low) หรือ ต้องการ เล่นแบบ High นะครับ
        ถ้าเอา High อาจจะต้องเปลี่ยน ทั้งชุด DDR2 / PCi-e / E2xxx
        แต่ ถ้าจะเอา (low) อัพ VGA พวก Series 7 + Oc CPU อีกนิดหน่อยก็ยังดี
        น่าจะเอาอยู่ครับ

ไม่ค่อยถนัด Agp ซะด้วยซิ
        รอ ท่านผู้รู้ มาตอบ ดีกว่าคับ
        Last edited by Newbie_User; 19 Feb 2008, 19:39:50.

Comment

แล้วถ้าผมจะเปลียนเป็นแบบทั้งชุดนี้ราคาเท่าไรหรอครับ ช่วยคิดให้หนอยครับแล้วมีอะไรบ้างครับ

Comment

CPU ไม่ค่อยเร็วครับ

เอาพวก Intel Pentium E2140 (1.6Ghz) หรือ AMD Athlon 64 X2 4200+ (2.2Ghz) ก็ได้ครับ

แล้วการ์ดจอไม่ไหวครับ

ต้องเอาพวก 7300GT DDR3 Maxx หรือ ATI Radeon HD3850 นะครับ

Comment

ควรเริ่มต้นที่ งบ ครับ

Comment

ตอนนี้ผมได้ 7600GS มาแล้วครับ คืออยากจะได้ cpu ทีมันแรงกว่านีอะครับบเอาอะไรดีครับ socket 478 นะครับอยากจะให้มันแรงกว่า PT4 2.4 อะครับ

Comment

..

Comment

งบละครับ เท่าไร?7600GSที่ได้มา เป็น AGPเหรอครับ
                    CPU คงต้องหาพวก C2D +บอร์ดของ Asrock ที่มี AGPและ แรม DDR1 ก็พอได้
                    ไม่งั้นของ AMD อย่าง AM2NF3 แล้วซื้อแรม DDR2 ไปเลยก็ได้ครับ

แต่ต้องดูของเดิมด้วยครับ เพราะเกมส์อย่าง COD4 นี่ จะให้ลื่นๆดีๆ ควรจะมีแรม 1GB+(2ได้จะดีมากๆ)

Comment

งบประมาณ4000 ครับ 7600GS ทีได้มาก็ เป็นAGP ครับ

Comment

P4 2.8 Ghz ไปใช้สิครับ SOCKET 478

Comment

ผมจะซื้อบอร์ดตัวนี้มาแทนดีไหมครับเห็นว่าใส่ CPU C2D ได้ด้วย http://www.thanni.com/index.php?main...oducts_id=3982

Comment

....

Comment

Originally posted by candy View Post
                              ผมจะซื้อบอร์ดตัวนี้มาแทนดีไหมครับเห็นว่าใส่ CPU C2D ได้ด้วย http://www.thanni.com/index.php?main...oducts_id=3982
                              ไม่ดี ถ้าเปลี่ยนยกชุด CPU MB RAM VGA
                              แต่ถ้าเปลี่ยน บางตัวเฉพาะ CPU กับ MB นี่มันไม่เห็นผลอะไรกับการเล่นเกมส์ เพราะการ์ดจอก็ตัวเดิม
                              (ตัวนี้ใส่แรมได้2แบบ มีAGPและPCI-16x)

ถ้าจะอัพเพื่อเล่นเกม ในงบจำกัด(มีไม่พอเปลี่ยนยกเซตCPU MB RAM VGA)
                              เปลี่ยนการ์ดจอ(หาซื้อมือ2 แล้วขายตัว6600ไปน่าจะได้สัก1000฿) กับเพิ่มแรมอีกนิดหน่อย ส่วนCPUลองไปหามือ2 3.0E แต่ผมว่าค่อนข้างแพงในราคามือ2 ประมาณ2000-2200฿ แล้วขายตัว2.4ได้ประมาณ1000-1200฿

สรุป ผมว่านะทนใช้ไปก่อน เก็บตังอัพใหม่ยกชุดดีกว่า อัพไปก็อยู่ได้อีกไม่นาน เครื่องมันก็เริ่มเก่ามากแล้ว เก็บตังค์ซื้อใหม่คุ้มกว่าอยู่ได้นานด้วย

Comment

Working...
                              X