Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามอาการx2 4000+ เจอ temp2 coreไม่เท่ากันคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามอาการx2 4000+ เจอ temp2 coreไม่เท่ากันคับ

แบบนี้ต้องแก้ที่อะไรไหมครับปกติตัวเก่าเจอเท่ากันครับ ขอบคุณคับ
    Attached Files

ของผมมันก็เท่ากันบ้างไม่เท่ากันบ้างอ่ะ ตั้งแต่ใหม่ๆแล้วใช้โปรแกรม CoreTemp ดูนะครับ

บางที Core 0 ก็เยอะกว่า บางที Core 1 ก็เยอะกว่า

Comment

Originally posted by kirk View Post
      ของผมมันก็เท่ากันบ้างไม่เท่ากันบ้างอ่ะ ตั้งแต่ใหม่ๆแล้วใช้โปรแกรม CoreTemp ดูนะครับ

บางที Core 0 ก็เยอะกว่า บางที Core 1 ก็เยอะกว่า
      ในtask managerทำอย่างไรให้ cpu 2 coreวิ่งเท่ากันคับ ตอนนี้ลงไดร์เวอcpu+ dual core optimizeแล้วครับ
      (แต่ก่อนใช้X2 3600+ ตอนแรกวิ่งเท่ากันพอฟอร์แมตเครื่องแล้วกลายเปนว่าวิ่งไม่เท่ากันคับ ตัวนี้ก็เป็นครับ)

Comment

แล้วที่ลงใหม่แผ่นเดียวกับตัวเก่าเปล่าครับ

งงๆ ว่าวิ่งไม่เท่ากันอ่ะครับ

Core 0 กับ 1 เวลาทำงานมันวิ่งไม่เท่ากันเหรอครับ

Comment

คืออะไรที่ไม่เท่ากัน..........ความร้อน?

Comment

เหอๆดัยไปค๊าบ

Comment

Originally posted by kirk View Post
              แล้วที่ลงใหม่แผ่นเดียวกับตัวเก่าเปล่าครับ

งงๆ ว่าวิ่งไม่เท่ากันอ่ะครับ

Core 0 กับ 1 เวลาทำงานมันวิ่งไม่เท่ากันเหรอครับ

ลงแผ่นเดียวกันครับผม
              อาการเป็นแบบในรูปครับ

Comment

ก็ ปกตินี่ครับ มันก็วิ่งตามโปรแกรมที่มันทำงานอะครับ ลอง extract file ด้วย winrar ดู ดิ รับรองวิ่งสองหัวเืท่ากันชัวร์

Comment

เหอะๆ

เหมือน 6000+ ผมเลยที่ Driver W-Lan มีปัญหาอ่ะครับ ทั้งที่แผ่นเดียวกันต่างกันที่ CPU อ่ะครับ

Comment

ลองลง Cool 'n' Quite Driver ดูครับ

แล้ว Driver CPU ก็ลงตัวใหม่ดู

ผมก็ไม้รู้ของผมมันก็เป็น แต่พอลง Cool 'n' Quite Driver เจือกหายอ่ะครับ

6000+ กับ 5000+ BE บอร์ดเดียวกัน แรมสามกิ๊กเหมือนกัน

Comment

เง้อ....มันจะวิ่งเท่ากันได้ยังไงครับ เพราะมันแยกกันประมวลผลคนละส่วนครับ...

Comment

ที่ผมเจอมันคล้ายๆกับรูปที่ จขกท มาติดไว้อ่ะครับ ก็คือ Core 1 (ที่ชอบเรียกว่า Core 2 )กันอ่ะครับ

มันจะชอบเจือกทำงานไปประมาณ 100 % ประจำอ่ะครับ

แต่ Core 0 (ที่ชอบเรียกว่า Core 1 ) ยังทำงานปกติสุขครับ ไม่มีอาการแปลกๆไดๆครับ

Comment

เจ้า Phenom ผมก็เป็น น่ะ บ้าง ที core 1 ทำงานไป 20% อีก 3 core นั่ง ตบ ยุงกัน ซะ งั้น

แต่ ถ้า extract file เนี้ย ค่อย ช่วยกัน ทั้ง 4core เลยทำให้คิดว่า เพราะ win xp กะ โปรแกรมยังไม่รองรับเท่าไร

Comment

Originally posted by 4604069 View Post
                            ลงแผ่นเดียวกันครับผม
                            อาการเป็นแบบในรูปครับ
                            ที่ผมเจอมันคล้ายๆกับรูปที่ จขกท มาติดไว้อ่ะครับ ก็คือ Core 1 (ที่ชอบเรียกว่า Core 2 )กันอ่ะครับ

มันจะชอบเจือกทำงานไปประมาณ 100 % ประจำอ่ะครับ

แต่ Core 0 (ที่ชอบเรียกว่า Core 1 ) ยังทำงานปกติสุขครับ ไม่มีอาการแปลกๆไดๆครับ
                            เป็นบางครับ System มันทำงานตลอดเวลาครับ ต้อง Reboot ใหม่ ถึงจะหายครับ ผมก็เคยเป็น เวลาปิดโปรแกรมกระทันหันหรือไม่สมบูรณ์ System มันทำงานค้าง CPU จะทำงาน เต็ม 1 หัวเลยครับ

แต่ของผมจะแบ่งกันคนละครึ่งนะครับ แบ่งเท่าๆ กัน

Comment

ถ้าเท่ากันไปหมด คงไม่ใช่ 2 core ละคับ -*-

Comment

Working...
                              X