Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพื่อน เคยประสบปัญหา หาDRIVERไม่เจอรึป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพื่อน เคยประสบปัญหา หาDRIVERไม่เจอรึป่าวครับ

ผม ไปลง เครื่องอื่นเยอะเยะ ใช้ วินโดว์ ตัวโม บ้าง ตัว QUICK บ้าง แต่ ปัญหาก็คือ บางเครื่อง มันจะหา DRIVER ไม่เจอ จริงๆๆ ต่อเน็๖ไม่ได้ เรา จะแก้ปัญหาแบบนี้ยังไงดีครับ

ของผมโดยมากจะไร้ แผ่น ไดเวอร์เมนบอด รุ่นอื่นใส่กระเป๋าไว้

แล้วจับ ยัดดูว่าได้ไหม โดยมากถ้าบอดใช้ ชิบแบบเดียวกัน ก็จับยัดกันได้คับ

เช่น พวก sound

Comment

ผมมีแผ่น DVD RW ไว้เก็บ Driver ต่างหาก และคอยอัพเรื่อยๆครับ WIN โม ผมไม่ใช้เลยถ้าลงให้คนอื่น ขี้เกียจตามไปแก้ทีหลังครับ

Last edited by sam_9; 19 Feb 2008, 11:31:15.

Comment

คือที่ว่าหาไดว์เวอร์ไม่เจอนี่คือ คนที่โมแผ่นเค้าไม่ได้เอาไดว์เวอร์ทุกตัวยัดเข้าไปหรอกครับ เพราะถ้าเอาไดว์เวอร์ทุกตัวตั้งแต่เก่ายันใหม่ คงต้องเป็นแผ่น dvd แน่นอน แต่โดนส่วนตัวแล้ววินโด้ xp ใช้แผ่น dvd มันค่อนข้างไร้สาระครับ ไม่กระทัดรัด แถมบางเครื่องคงไม่มีไดว์ dvd อีกก็ซวยใหญ่ และอีกอย่างพวกแผ่นโมมันชอบเอ๋อครับ (โดนส่วนตัวที่ใช้มา) มันค่อนข้างมีปัญหาจุกจิก สู้แผ่นเดิม ๆ ดีกว่าเยอะ

ส่วนวิธีแก้ไขอย่างไร ผมแนะนำให้โหลดไดว์เวอร์แยกไว้ต่างหากครับ

Comment

ของผมก็หา DRIVER ไม่เจอไม่รู้ลูกสาวเอาไปเล่นลืมหายไว้ที่ไหนสงสัยเอาไปทำจานเล่นทำกับข้าวพังไปละมั้ง

Comment

ถ้าจะเก็บไดว์เวอร์ ไปLOAD ได้ที่ไหนบ้างครับ ควรแบ่ง CD อย่าไงดี แบบ MB 1แผ่น VGA 1แผ่น SOUND 1 แผ่นหรอครับ

Comment

โหลดที่websiteผู้ผลิตครับ
              เรื่องแบ่งcdไม่ต้องหรอกครับ driverมันfile sizeเล็กๆครับ

Comment

หา DRIVER ไม่เจอ ก็ออกรอบไม่ได้ซิครับ อิๆๆ

Comment

....

Originally posted by nitroboy View Post
                  หา DRIVER ไม่เจอ ก็ออกรอบไม่ได้ซิครับ อิๆๆ
                  เฮฮา

Comment

ที่เคยไปลงให้เพื่อน ผมใช้พวก driver genius ดึง driver เก่าเก็บไว้ก่อนอ่ะครับ เผื่อตัวไหนหาไม่ได้ก็ยังมี driver เก่าให้ใช

Comment

ก็ใช้โปรเเกรม backup driver ไว้ก่อนอ่าครับผม

Comment

Working...
                      X