Announcement

Collapse
No announcement yet.

โกสมา 2 สัปดาห์แล้วไม่ได้ซะที กลุ้มโว้ยย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โกสมา 2 สัปดาห์แล้วไม่ได้ซะที กลุ้มโว้ยย

พี่น้องครับ
    คือผมได้โหลดวิธีโกส win XP ข้ามสเปกมาจากบิต ซึ่งผมลองแล้วสามารถเล่นข้ามเครื่องได้จิง
    แต่พอผมโกสแล้วจะเอามันไปใส่เครื่องอื่นมันกลับค้างอยู่ตรง Log On เข้า windows ตรงที่เขียนว่า Microsoft Windows อะ ผมลองมาเกิน 10 รอบแล้ว เปลี่ยนโกสมาหลายเวอชั่นมาก
    Ghost 2003, Ghost 9, Ghost 10 ลองโกสใน Dos แล้ว มันก็ยังเป็น ลองโกสจากเครื่องเดียวกันไปยังเครื่องเดียวกันมันก็เป็นคือค้างตลอด ขอร้องเหอะครับ ช่วยที มีใครทราบวิธีโกสไม่ให้ค้างบ้างครับ และใครมีโกส 7 ผมขอหน่อยได้ไหม จะแย่แล้วครับต้องโกสเครื่องในการดูแล 30 เครื่อง ยังไม่ไปไหนสักเครื่องเลย

คุณ JBL ลองเข้า save mod ดูนะครับ
    ถ้าเข้าได้ ให้ไปลบ Diver ทิ้งซะ แล้วค่อยลงเอง ครับ
    บางครั้ง Diver มันตีกันเอง ทำให้ เข้าไม่ได้ หรือ ว่า จอ ฟ้าครับ

แผ่นที่ มิกมาแล้ว มันไม่ได้ดี แต่มัน ดีที่ประหยัดเวลา ในการลง ไป Gost แทน

แต่ว่า การยัด Diver หลากหลายลงในไป ทำให้มัน เ้อ้อๆ ได้
    ~@~ปิดทองหลังพระ....พระราชดำรัส.~@~
    ......พระเจ้าอยู่หัวทรงแย้มพระสรวล ก่อนที่จะมีพระราชดำรัสตอบด้วยพระสุรเสียงที่ส่อพระเมตตาและพระกรุณาว่า......
    ~@~...ปิดทองไปข้างหลังพระเรื่อยๆ แล้ว ทองจะล้นออกมาที่หน้าพระเอง...~@~
    sigpic

Comment

โกสได้ก็จริงนะ แต่บางทีก็จะมีปัญหากับชิปหรือบอร์ดบางตัว แต่เป็นเสียส่วนน้อย ผมเองก็ทำอยู่แต่ทำโดย UIU หรือ Universal.Imaging.Utility.v2.00.0036.Final แล้ว ghost ด้วย norton2003 โดย floppydisk..ได้ผลดีทีเดียว ไม่ต้องเสียเวลามานั่งลงโปรแกรมประกอบอีกเป็นชั่วโมงๆ แล้วต้องมาปรับแต่งอีกเล็กๆน้อย.. ขอสนับสนุนให้ทำ ghost ครับสำหรับคนที่ลงบ่อย ลองเปลี่ยนบอร์ดดูนะครับ เอาใจช่วย..โกสข้ามสเปกผมก็มีเพิ่งโหลดมา แต่ยังไม่เคยลอง..
      สำหรับแบบที่ผมใช้ให้หาในบิตนะแหละ หาโดยใช้ชื่อนี้ครับ ghostallship, หรือ ghost all ship หรือ "วิธีทำ ghost ได้ทุกเครื่อง" จะบอกวิธีทำอย่างละเอียด และมีของที่ต้องใช้มาให้ครบทุกอย่างแล้ว ประมาณ 300MB โปรแกรมนี้จะทำการลบไดรว์เวอร์ของฮาร์ดแวร์ออกจากวินโดว์ตอน shutdown หลังเซ็ทค่าในโปรแกรม UIU เสร็จ.. ผมทำมาใช้ได้ดีหลายสิบเครื่องแล้วครับ ต้องขอขอบคุณเพื่อนในบิตคนนั้นแต่จำมะได้แล้วว่าเป็นใคร เมื่อก่อนผมก็พยายามศึกษาหาวิธีอยู่เป็นเดือนๆ เลยละ แล้วลองโหลดโกสสำเร็จรูปจากสำนักหนึ่งมาลองก็ยังไม่ได้ และไม่ได้ตรงใจเราด้วยครับ... พบทางสว่างแล้วครับ... ต้องใส่แว่นดำครับมันสว่างเหลือเกิน 555++ ถ้าหาไม่เจอก็มาบอกละกัน..เดี่ยวจะแวะมาดู
      Last edited by hornetpc719; 23 Sep 2006, 21:31:19.

Comment

เข้า mode ไรมันก็ค้างเหมือนกันครับ เข้าไม่ได้ซะโหมด งงมาก ใครก็ได้ครับช่วยด้วย 30 กว่าเครื่อง ลงทีละเครื่องไม่ไหวหรอก

Comment

คุณhornetpc719ทำยังไงหรอครับ ไม่รู้ผมบอกไม่ละเอียดหรือเปล่านะ ผมก็โหลดตัวโกส all chip มาและ ทำตามแล้ว แต่ไมได้ครับ แต่สามารถเอา HD ตัวที่เป็นต้นฉบับจะโกสเอาไปไว้เครื่องอื่นได้ครับ แต่โกสไม่ได้ แต่รู้สึกว่ามันจะไม่ได้ลบ driver ทิ้งครับ แต่ที่สำคัญคือ โกสเครื่อง spec เดียวกันมันยังค้างเลยครับ อยากให้วยบอกรายละเอียดวิธีทำด้วยครับ

ผมใช้ Socket 478 Board Asrock p4i45g ครับ

อาการมันไม่ได้ขึ้นจอฟ้าหรือ blue screen นะครับ แต่มันจะค้างตอนเข้าวินโดวตลอด

Comment

อาการที่พบเป็นลักษณะนี้ครับ เมื่อโกสเสร็จแล้ว ผมสั่งบูตจากตัวที่ได้โกสมาจะสามารถบูตได้เข้าเล่นได้ แต่ถ้าผมเอา HD ต้นฉบับออก จะไม่สามาระบูตเข้าได้เลย มันจะค้างครับ คือถ้าผมจะทำให้ HD ตัวที่โกสมาใช้ได้ ผมต้องใส่ HD ต้นฉบับไปด้วย งงมากครับ

Comment

ใช้ตัวตัวเดียวกันนะครับ UIU แน่นะครับ ช่วยอธิบายหน่อยตอนที่จบโปรแกรม UIU ของคุณจบไง หมายถึงตอนก่อนที่จะ shutdown และตอน shutdown

Comment

ผมไม่รู้จัก uiu อะ ผมไม่ได้ใช้ uiu ครับ มันคือไรหรอ

Comment

น่าสนใจครับ บอกละเอียดหน่อยนะครับ ขั้นตอนการทำ ผมสนใจด้วยนะครับ เคยเจอปัญหานี้เหมือนกัน แต่แก้ไม่ได้เลยลงใหม่ นานมากครับไม่ไหว

ขอบคุณทุกท่านครับ ที่เอาความรู้ใหม่ๆมาให้

Comment

เป็นเครื่องสเปกเดียวกัน 30เครื่อง แสดงว่าคุณต้องลงวินโดว์เสร็จแล้วเครื่องหนึ่งซึ่งเป็นเครื่องต้อนแบบ
                    อย่างนี้ก็ไม่ต้องใช้ UIU นะซิครับ ก็ทำโกสตรงได้เลยนี่ครับ.. อันนี้น่าจะมีปัญหาตอนโกสด้วย นอร์ตันอย่างเดียวแล้วแหละ ผมใช้โกส 2003 โดยใส่แผ่น floppydisk แล้วสั่งบูตจาก Drive A

Comment

คือผมจะทำโกสแบบให้สามารถโกสข้ามเครื่องได้อะครับ แต่ผมเคยโกสเครื่องเดียวกันแล้วนะครับ ก็ค้างเหมือนกัน ผมเลยงงมาก แต่ใช้โกส 7 ไม่เป็นครับ แต่ผมไม่มีโปรแกรมแล้ว ลองอ่านอาการใน comment 6 ดูอะครับ งงมากเลย

Comment

ghost all ship ขนาด 331MB ผมไม่รู้จะส่งให้ได้ยังไง... แต่ยัง งงๆกับ comment 6, 11 ครับ.. .ใจเย็นๆหน่อยครับ ไปอาบน้ำก่อนเดียวมานะครับ...

Comment

ใครรู้ช่วยทีนะครับ

Comment

เอาลิ้งค์ปายดูครับ...

http://www.com-th.net/webboard/index...36&topic=811.0

http://www.com-th.net/webboard/index...36&topic=811.0
                            Last edited by hornetpc719; 27 Sep 2006, 03:15:12.

Comment

ระวังนะครับ ลิงในเวป http://www.com-th.net/webboard/index...36&topic=811.0 ผมเข้าไปโหลดโปรแกรมและจเอไวรัส เล่นเอาแย่เลยครับ ขอให้ทุกคนระวังเอาไว้นะ

Comment

Working...
                              X