Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องบล็อก GPU หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องบล็อก GPU หน่อยครับ

เจ้าบล๊อก GPU Zalman ZM-GWB3 มันเป็นหัวขนาดไหนครับ ต้องใช้สายยางขนาดไหน เพราะผมใช้ ชุดน้ำ TT 760i แล้วสายยางมันขนาด 3/8" พอเสียบใส่ Zalman แล้วมันหลวมครับ ผมต้องทำยังไงให้มันใส่ได้แบบฟิตๆมั่งครับ มีหัวแปลงให้มันใช้กันได้มั้ยครับ เค้าเรียกว่าอะไรครับ ขอบคุณมากๆ

เอ้ก็ปกติแล้วมันขนาด 3/8" อยู่แล้วนะครับ ถ้าใส่แล่้วหลวม ต้องใช้เหล็กกลมๆ ที่ zalman แถมมานะครับ รัด มันจะแน่นครับผม

Comment

หรอครับผมก็รัดนะ แต่มันยังรั่วอยู่เลยนะครับ หัว ซิ้งค์มัน 3/8" หรอครับทำไม่เสียบสายยางแล้วหลวมจังครับ แล้วถ้าผมเอาเทปพันท่อประปามาพันมันจะได้มั้ยครับ ขอบคุณครับ

Comment

แปลกๆอยู่นะครับหลวมที่ตรงนั้นจิงๆเหรอ

เพราะผมคิดว่าหัวฟิตติ้ง Water Block ทั้งหลาแหล่ จะมีแค่ 1/4, 3/8, 1/2 แค่นี้นะครับ ถ้าใช้สายยางของ TT สีเขียวขนาด 3/8 ก็น่าจะอยู่

จะว่าไปวันน้ำผมก็เพิ่งรั่วเหมือนกัน สาเหตุคือ ขันหัวฟิตติ้งที่ block ไม่แน่น เดือบลาโลกไปเหมือนกันดีที่สังเกตุเห็นเร็ว หยุดออกมานิดเดียวก็รีบปิดแทบไม่ทัน

Comment

แล้วพอมีใครจะรู้มั้ยครับว่าเจ้า Zalman ZM-GWB3 ตัวนี้หัวมันไซด์อะไรครับ

Comment

ใสขนาดได้ 2 3 4 หุนสบายครับดูของผม4หุนครึ่งครับหรือ5/8"ไม่เต็ม แต่คนละรุ่นหัวคงขนาดเดียวกัน
            Last edited by sc; 14 Aug 2008, 18:06:25.

Comment

หั่นแน่ เคสใหม่ ขอเต็มๆหน่อยครับโผม

Comment

Originally posted by nnoottyy View Post
                หั่นแน่ เคสใหม่ ขอเต็มๆหน่อยครับโผม
                ยังไม่เสร็จครับ เหลือฝาเคสตัดเรียบร้อย รอใส่แผ่นใส่ไม่มีเวลาทำเลยครับ

Comment

บล๊อกรุ่นเดียวกันเลย ตัวรัดมันก็ไม่ค่อยแน่นครับ

น้ำแตกรั่วลงบอร์ดเกือบพังมาแล้วครับ (แต่บอร์ดทนดีเป่าแห้ง) ตอนนี้ใช้ซิงค์แทนไปก่อน

Comment

คุณ SC ท่อเหล็กแบบนั้นหาได้ที่ไหนหงะ ชอบๆ

Comment

Originally posted by nnoottyy View Post
                      คุณ SC ท่อเหล็กแบบนั้นหาได้ที่ไหนหงะ ชอบๆ
                      เป็นสายฝักบัวอาบน้ำสแตนเลส ถอยใส้ในออกแล้วนำมาพันเกลียวกับสายยางครับ กันสายยางงอพับด้วยครับ

Comment

Originally posted by sc View Post
                        ใสขนาดได้ 2 3 4 หุนสบายครับดูของผม4หุนครึ่งครับหรือ5/8"ไม่เต็ม แต่คนละรุ่นหัวคงขนาดเดียวกัน
                        แล้วขนาด 2 3 4 หุน มันคือขนาดไหน ของ สาย TT ครับ คือจริงๆอยากรู้ว่าหัวของบล๊อก Zalman มันใส่สายขนาดไหน เพราะว่าใส่สาย 3/8" มันไม่แน่น ถึงใส่เข็มขัดรัดผมก็เคยรั่วมาทีนะครับ แล้วมันมีข้อต่อหรืออะไรก็ได้ครับที่ทำให้ใส่สายได้แน่นๆมั้ยครับ ขอบคุณมากๆครับ

Comment

Originally posted by csanti2000 View Post
                          แล้วขนาด 2 3 4 หุน มันคือขนาดไหน ของ สาย TT ครับ คือจริงๆอยากรู้ว่าหัวของบล๊อก Zalman มันใส่สายขนาดไหน เพราะว่าใส่สาย 3/8" มันไม่แน่น ถึงใส่เข็มขัดรัดผมก็เคยรั่วมาทีนะครับ แล้วมันมีข้อต่อหรืออะไรก็ได้ครับที่ทำให้ใส่สายได้แน่นๆมั้ยครับ ขอบคุณมากๆครับ
                          เอาไฟแช็ดเผาที่หัวสายยางเลยครับแล้วดันใส่เข้าล็อดในสุดดูครับแน่นแน่ครับ สายuvของttมันแข็งเกินไปครับแรงแหวนบีบได้ไม่เต้มที่(น่าเป็นเช่นนั้น)

Comment

Originally posted by sc View Post
                            เอาไฟแช็ดเผาที่หัวสายยางเลยครับแล้วดันใส่เข้าล็อดในสุดดูครับแน่นแน่ครับ สายuvของttมันแข็งเกินไปครับแรงแหวนบีบได้ไม่เต้มที่(น่าเป็นเช่นนั้น)
                            ขอบคุณครับ ใครมีอะไรจะแนะนำอีกได้เลยนะครับ

Comment

Working...
                            X