Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหน่อยครับ ใช้ 3870 oc อยู่แต่มันทำไม.......

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อยครับ ใช้ 3870 oc อยู่แต่มันทำไม.......

ถามหน่อยครับ ใช้ Power 3870 oc อยู่มันต้อง core/mem 800/1170 แต่ทำไม่ผมเช็คแล้วมันได้แค่ 800/1126 หระครับ ผมใช้หลายโปรแกรมเช็ค รวมทั้ง Catalyst มันก็ได้แค่ 800/1126 การ์ดผมมันผิดปกติหรือป่าวครับ ช่วยตอบผมด้วยครับ (อ้อตัวนี้ผมไปเคลมมาได้ใหม่จาก com7 นะครับแล้วทาง com7 ก็ยืนยันว่าเป็นตัว oc ยังเอาซีเรียลมาเทียบกันกับตัวเก่าที่เสียของผมซึ่งมันก็ตรงกันนะครับ) แต่ตัวเก่าผมที่เสียมันก็ core/mem 800/1170 ผมงงมากๆเลยครับ ใครรู้ช่วยให้ความกระจ่างกับผมที แล้วผมก็ลอง oc ตัวที่ผมได้มาที่ความเร็วมาตรฐานเท่าตัวเก่า มันร้อนมากกว่าตัวเก่ามากเหมือนกันนะครับร้อนกว่ากัน 7-8 องศาเลยช่วยผมทีนะครับ ขอบคุณทุกท่านมากๆเลยครับ อ้อลืมบอกไปตัวเก่าผมที่เสียพัดลมตรงซิ้งค์จะพิมพ์ว่า POWER แต่ตัวใหม่พัดลมจะพิมพ์เป็นสัญลักษณ์ โลโก้ครับ ขอบคุณอีกทีครับ
    Last edited by csanti2000; 19 Feb 2008, 03:00:51.

ดันครับไม่มีใครตอบผมเลย

Comment

ไม่มีใคร เคยเป็นแบบผมเลยหรอครับ

Comment

ของผม 800/1170 ครับ

Comment

ผมว่าผิดปกติครับ ว่าแต่ใครเป็นแบบผมมั่งครับ oc แทบจะไม่ได้เลย อย่างมาก core 830 มากกว่านี้มักจะค้างแล้วดับ ยิ่ง mem นี่ยิ่งแตะไม่ได้เลย แถมชอบมีปัญหากับ PES2008 ภาพชอบแตกด้วย ทั้งๆที่ crysis oc แล้วก็ยังเล่นได้

Comment

Originally posted by s4410020 View Post
            ผมว่าผิดปกติครับ ว่าแต่ใครเป็นแบบผมมั่งครับ oc แทบจะไม่ได้เลย อย่างมาก core 830 มากกว่านี้มักจะค้างแล้วดับ ยิ่ง mem นี่ยิ่งแตะไม่ได้เลย แถมชอบมีปัญหากับ PES2008 ภาพชอบแตกด้วย ทั้งๆที่ crysis oc แล้วก็ยังเล่นได้
            ของผมไม่เป็นนะครับ มีปัญหาแบบที่บอกไว้อ่ะครับ

Comment

เรื่อง OC น่าจะติดที่ Bios มากกว่าคับ มันล๊อค

แต่เรื่อง mem ไม่เท่านี้ .... Bios เหมือนกันเอิ้กๆ ผมว่า ดีฟอลมันเซทมาเท่านั้นอะดิครับ

Comment

หุหุ ผม 800/1300 ก็พอละ

Comment

ไม่ถึงตามเปค ก้อocมันไปต่อเลย ให้ทะลุเพดานน

Comment

อื่มๆ 1126 เหมือนกันเลยทำไงดีครับ

Attached Files

Comment

เหมือนผมเลยของผมก็ OC ไม่ได้ผมใช้ power 3870 oc 800/1200 พอปรับเพิ่มเป็น 810/1210
                      เล่นซักพักจอก็ดับเล่นไม่ได้เลยผมใช้ตัว 7.12 ก็เป็น 8.2 ก็เป็น กำซื้อมาไม่ oc ก็เสียดายเงินจังแต่เล่นเเกม
                      ไม่มีปัญหาคับแม้แต่เกมเทพ crysis ก็ลื่นดีมีตุกนิดๆเพราะผมปรับ hi ออผมใช้ชุดชามข้าวหมาคับ
                      แล้ว temp 39 องศาสูงเกินไปหรือป่าวคับ
                      Attached Files

Comment

ผมว่ามันก็ปกติดีนะครับ OC ได้ คะแนนก็ออกมาใช้ได้ระดับหนึ่ง
                        ไม่มีเป็นหาอะไรครับ แต่ผมว่าเดิมมันก็แรงอยู่แล้วอ่ะครับ
                        ใครใช้ ATi มักจะติดใจกันที่ภาพออกมาเนียนกว่า ผมก็คนหนึ่งล่ะ

Comment

Working...
                        X