Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่างintelกับAMDคล็อกอันไหนแหล่มก่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่างintelกับAMDคล็อกอันไหนแหล่มก่ากัน

...

จบไป
    Last edited by tachit; 19 Feb 2008, 19:40:51.

ถ้า OC intel กินขาดครับ
    แต่ใช้งานจริง AMD ครับ

Comment

ผมเบื่อกับกระทู้ถามแบบนี้จริงๆๆ

Comment

Originally posted by mcom View Post
        ผมเบื่อกับกระทู้ถามแบบนี้จริงๆๆ
        อานะ คำถามแบบนี้มันทำไมเหรอครับ

Comment

Originally posted by tachit View Post
          อานะ คำถามแบบนี้มันทำไมเหรอครับ
          เขาเรียกว่ากระทู้ล่อเป้า ทำให้คนมาเถียงแล้วทะเลาะกันครับ

Comment

Originally posted by TAXIDO View Post
            เขาเรียกว่ากระทู้ล่อเป้า ทำให้คนมาเถียงแล้วทะเลาะกันครับ
            ถูกครับผม เอาเป็นว่าชอบอันไหนก็ใช้อันนั้นแล้วกันครับ

Comment

Originally posted by olecom View Post
              ถูกครับผม เอาเป็นว่าชอบอันไหนก็ใช้อันนั้นแล้วกันครับ
              เห็นด้วยครับ ตามทรัพย์และตามชอบ

Comment

ตามข้างบน มันไม่ต่างกันมากหรอกทั่นใช้งานปกติ

Comment

ผมไม่เห็นมันจะล่อเป้าตรงไหนเลย สำหรับคนที่มีอคติแล้ว แค่เห็นคำว่า intel กับ amd อยู่คู่กันก็เห็นเป็นกระทู้ล่อเป้าซะแล้ว แบบนี้มันไม่ถูกนะ ในฐานะผู้ซื้อก็ต้องเลือกสิ่งที่ดีที่สุดจิงไหมครับ

Comment

ตามข้างบน/ล่าง ครับ ^^

Comment

Originally posted by GOD-HAND View Post
                      ผมไม่เห็นมันจะล่อเป้าตรงไหนเลย สำหรับคนที่มีอคติแล้ว แค่เห็นคำว่า intel กับ amd อยู่คู่กันก็เห็นเป็นกระทู้ล่อเป้าซะแล้ว แบบนี้มันไม่ถูกนะ ในฐานะผู้ซื้อก็ต้องเลือกสิ่งที่ดีที่สุดจิงไหมครับ
                      อืมม เห็นด้วยครับผมคิดนะครับว่า ถ้า จขกท.ไม่ได้มาแนวแบบ พูดโจมตีตรงๆนี่

น่าจะไม่เป็นไรนะครับ บางคนเค้ามาถามไม่ได้กะว่าจะให้เป้นกระทู้ล่อเป้าหรือ ไม่รู้ด้วยซ้ำว่าการที่จะเป็น

กระทูล่อเป้ามันเป็นไง แค่ให้ความรู้เค้าน่าจะพอใจแล้ว(อาจจะติงบางแล้วแต่โอกาส) ครับผม

^ ^ ขออภัยล่วงหน้านะครับถ้าไม่ถูกใจท่านใด

ส่วนที่จขกท ถาม ผมก็ม่ายทราบคับ ไม่เคย OC รอดูจากผู้รู้เช่นกัน

Comment

ดีคนละอย่างคับ แล้วแต่ศัทธา แล้วกันคับ

ไม่มีใครตอบได้เต็มปากหรอกคับว่าอันไหนดีกว่ากัน เพราะแต่ละบริษัทก้อมีลูกไม้ลูกเล่นไม่เหมือนกัน จึงนำมาเทียบกันไม่ได้

ส่วนตัวผมใช้ AMD คับ เพราะเห็นว่าราคาถูกดีไม่แพงเกินไป แล้วแลกกับประสิทธิภาพถือว่าคุ้มคับ บางคนอาจจะบอกว่า Intel แรงกว่า แต่นั่นก้อแลกมาด้วยราคาที่แพงกว่า AMD เหมือนกันคับ

ปล. ความคิดเห็นส่วนตัวนะคับ

Comment

กระทู้แบบนี้ถามกันบ่อยมากๆๆๆ ซ้ำๆๆซากๆๆ ถ้าsearch หน่อยก้น่าจะเจอ ไปๆมาๆมันก้เถียงกัน

Comment

Originally posted by lovetobacco View Post
                            กระทู้แบบนี้ถามกันบ่อยมากๆๆๆ ซ้ำๆๆซากๆๆ ถ้าsearch หน่อยก้น่าจะเจอ ไปๆมาๆมันก้เถียงกัน
                            ผมว่า search ในนี้หาข้อมูลยากอ่ะครับ หาบางอย่างขึ้นเป็นอีกอย่างเลย ใช้ยากอยู่เหมือนกันนะ

Comment

คำถามแบบนี้แล้วมาถาม บอร์ดนี้ เค้าก็ตอบ AMD ละ ครับ ... อิ ๆ

ถึง จะแรงไม่สู้ คล๊อกแล้วก็แพ้ อยู่ ดี ผมก็ยังจะใช่ AMD ก็ มัน ชอบนี้น่า 555 +++

อีก อย่าง x2 4000+ มันก็ใช่งานได้หมดแล้วละครับ ยกเว้นท่าน จะบ้าพลังเอา มาปั่นคะแนนให้สวย หรู

งั้น ก็คงต้องไปอีกฝั่ง

Comment

Working...
                              X