Announcement

Collapse
No announcement yet.

Wifi Router ยี่ห้อไหนใช้กับ Budyy BB ได้ เรื่องมีอยู่ว่า....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Wifi Router ยี่ห้อไหนใช้กับ Budyy BB ได้ เรื่องมีอยู่ว่า....

Wifi Router ยี่ห้อไหนใช้กับ Buddy BB ได้ เรื่องมีอยู่ว่า.....
    ใช้ True 3m/1m ผ่าน router 3com ตัวสีขาวที่มี 2 เสา ราคา 2000กว่าๆอยู่ 1 เส้น
    แล้วได้ยินมาว่า m/b ที่ใช้อยู่สามารถรวมความเร็ว net ได้ คือ มี port lan 2 port เลยอยากจะลองดู
    สรุปว่าอยากได้ router wifi อีก 1 ตัวแต่ไม่เน้น wireless มาก เอาแค่ มีเสาก็พอ ราคาถูกๆที่ใช้ร่วมกับ buddy ก็พอด้วยครับ
    +++ router 3com ที่มีอยู่ กะอันใหม่มันจะต้องเข้ากันได้ด้วยหรือป่าวครับ+++
    ช่วยเลือกทีนะครับ เอาราคาซัก ไม่เกิน 1500 ถูกกว่านั้นได้ยิ่งดี ดีมากๆครับ
    ขอบคุนมากครับ
    /win
    P.S. ขอคำตอบก่อนเที่ยงด้วยนะครับ จะไปซื้อที่ พันทิพตอนพักเที่ยงนี้ ขอบคุณมากครับ

P.S. แล้วจะมีปัญหาอะไรหรือป่าว เช่น set ยาก เพราะอย่างrouterตัวแรกเวลาเข้าไป set ip มันจะเป็น 192.168.1.1 แล้วอีกอันมันจะเป็นอะไรอะครับ....
    /win
    ขอบครุณมากอีกครังครับ
    Last edited by pizpizza; 19 Feb 2008, 10:14:59.
Working...
X