Announcement

Collapse
No announcement yet.

สิ้นสุดสงคราม Hi-def DVD : Toshiba ยอมแพ้ในสงคราม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สิ้นสุดสงคราม Hi-def DVD : Toshiba ยอมแพ้ในสงคราม

แหล่งข่าวของทาง Toshiba ได้ออกมาเปิดเผยว่า Toshiba กำลังวางแผนที่จะยกเลิกการผลิต HD DVD ในตลาดแผ่นดีวีดีระดับสูง หลังจากที่เป็นฝ่ายพ่ายแพ้ต่อ Blu-ray Technology ซึ่งมีผู้หนุนอย่าง Sony

การแข่งขันในตลาดดังกล่าวกินระยะเวลามาหลายปี เพื่อที่จะหาฟอร์แมทของแผ่นดีวีดียุคถัดไป

หลายสัปดาห์ก่อนทาง Toshiba และ HD DVD ได้รับความกดดันอย่างหนัก ไม่ว่าจะเป็นเหตุการณ์เกี่ยวกับผู้ผลิตภาพยนตร์ ต่างหันไปใช้แผ่นบลูเรย์ หรือ ร้านค้าปลีกต่างๆ เลือกที่จะวางจำหน่ายเครื่องเล่นบลูเรย์มากกว่า

สำนักข่าว NHK ได้รายงานมาว่าทาง Toshiba จะต้องสูญเสียเม็ดเงินจำนวนกว่าหลายหมื่นล้านเยน ในการยกเลิกการผลิตเครื่องเล่น และเครื่องบันทึก HD DVD

ก่อนหน้าที่ Toshiba จะตัดสินใจยกเลิกการผลิตในครั้งนี้ ทาง Toshiba ได้มีความพยายามช่วงชิงตลาดด้วยการออกแคมเปญลดราคาต่างๆ มากมาย

http://www.eznext.com/content/view/471/1/

น่าเสียดาย แบบนี้ราคาแผ่นบลูเร มันจะขึ้นไปอีกไหมเนี่ย

(ว่าแต่เรวี่ ทำไมชอบเดินก้มหน้าน้าอิอิ)

Comment

Originally posted by lahunza View Post
      น่าเสียดาย แบบนี้ราคาแผ่นบลูเร มันจะขึ้นไปอีกไหมเนี่ย

(ว่าแต่เรวี่ ทำไมชอบเดินก้มหน้าน้าอิอิ)
      น่าจะมีแต่ลงนะครับ

ี้ ในเมื่อความชัดเจนมันปรากฏแล้ว ผู้ผลิตยี่ห้อต่างๆก็น่าจะกล้าตัดสินใจในการ

ผลิตสินค้าไม่ว่าแผ่นหรือว่าตัวไดร์อ่านเขียน

ทีนี้การแข่งขันทางด้านราคามันก็เกิดแน่ๆ

Comment

หนังแผ่นบลูเรย์ราคาถูกแล้วนะตอนนี้ แต่เครื่องเล่นนี่ดิ...

Comment

นั่นสิคับ เครื่องนี่แหละปัญหา

Comment

บิลเกด นั่งเหงื่อแตกแล้วครับ เด๋วออกxbox360เวอชั่นบลูเรแม่นเลย

Comment

เครื่องเล่นของคนไทยไงคับ Soken blueray ไม่น่าแพงมากนะ

Comment

ได้ยินเมื่อหลายวันที่แล้วในเว็ปผู้จัดการครับ ..
                GLORIOUS PC MASTER RACE
                May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

PS3 ก้อแหล่มลาบปากเลยอะดิ Sony

Comment

รอมันถูกอย่างเดวครับพี่น้อง

Comment

Originally posted by GyM View Post
                      บิลเกด นั่งเหงื่อแตกแล้วครับ เด๋วออกxbox360เวอชั่นบลูเรแม่นเลย
                      มีข่าวมาซักพักแล้วครับ ว่าจะออก xbox ที่เป็น bluray

ส่วนถ้าเครื่องเล่นแะง ก็ซื้อ ps3 มาเอาไว้ดูหนังเลยครับ อิอิ

Comment

Originally posted by GyM View Post
                        เฮียบิลแกไม่เหงื่อตกหรอกครับ แกพบสัจธรรมในชีวิตแล้ว ประกาศลาออกจาก microsoft ไปทำงานการกุศลแทน (HD-DVD เลยแพ้เลย )
                        ปล. เมื่อไหร่แม้วจะคิดได้อย่างเฮียบิลมั่งน้า รวยจนชาตินี้ใช้ยังไงก็ไม่หมดแล้ว เฮ้ออออ

Comment

คนมันโลภยังไงมันก็คิดไม่ได้คับ

Comment

เเพ้เพราะ PS3 นะผมว่า เพราะว่า เครื่องเล่นเเพร่หลายมากกว่า HD DVD (ถึงจะขายได้ยังไม่เยอะก้อเหอะ)

Comment

ได้เวลาจะออกมาแล้ว หวังว่าราคาจะถูกนะ

Comment

Working...
                              X