Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องค้าง ใช้inno fx 5200

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องค้าง ใช้inno fx 5200

การ์ดตัวนี้พมยืมเพื่อนมาคับ รีบเอามาใช้งานเลยไม่ได้เอาแผ่นไดรเวอมาด้วย เลยโหลดจากเวป inno เอง

http://www.inno3d.com/support/download_inno3d.html

พมโหลดไดรเวอเวอชั่น 93.71(WHQL) มาลงแล้วมันเห็นการ์ดพมเป็น 7950GX2 พมเลยเอาออก

แล้วลง 53.03 (WHQL) มันก็เห็นตรงละคับ แต่เวลาเล่นเกมส์มันค้าง พมเล่นแค่ dota ก็ค้างละ

แต่พอเวลาเล่นเน็ตหรือดูหนัง ใช้งานทั่วๆไปที่ไม่ใช้การ์ดประมวลผลมากมาย หน้าจอมันจะดับ มืดไป

เลยคับแต่ก็ได้ใช้งานนานอยู่คับกว่าจะดับ เกือบ 4 ชม. พมก็เลยลง 91.36 (WHQL) มันเป็นอาการ

เดิมต้องกดปุ่ม Power ค้างให้เครื่องปิดไปและก็ต้องรอแปปนึง ถ้าเปิดเดียวนั้นหน้าจอจะไม่แสดงผล

อะไรเลย มืด แต่เครื่องทำงานนะคับพมเลยสงสัยว่าการลงไดรเวอการ์ดจอแบบไม่ต้องลงไดร

เวอจากแผ่นมันก่อนแล้วค่อยอัพเดท มันไม่ค่อยดีใช่ไหมคับ พมทำไงดีคับนี่ ขออีกคำถามหนึ่งคับ

การ์ดตัวที่ใช้งานอยู่พอดีพัดลมมันละลาย ยื่นออกมา แล้วก็ไม่หมุน ตอนแรกพมกะจะเปลี่ยนพัดลม

เองแต่กลัวว่าทำไปประกันจะขาดเลยส่งเครมไป ถ้าพมเปลี่ยนพัดลมเอง ประกันจะขาดไหมคับ

ประกัน com7 อีก นี่ก็เดือนกะอีก 5 วันละ ยังไม่ได้เลย ขอบคุณคับ

การ์ดยี่ห้อนี้มันก้อเป็นอย่างนี้แหละ
    ของผมเปิดเครื่องไม่ถึง5นาที

ภาพแตก

ทำใจ

ส่วนพัดลมทำถูกแล้วคับ

Comment

ตอนผมเปลี่ยน GeForce 2 MX เป็น GF6200 เครื่องก็รวนครับ (รีสตาร์ทเองบ่อยมากกกก)
      ต้อง format HDD แล้วลง Windows ใหม่ถึงหายครับ (ใช้ driver ล่าสุดจาก Web nVidia)

Comment

คงเป็นที่ความร้อนครับ พัดลมคงหมุนไม่เต็มที่ อุณหภูมิขึ้นสูงเลยมีอาการผิดปกติ

Comment

แนะนำ ว่า ให้โหลด Driver จากเวป Nvidia เลยคับ

โหลดของตัว GF2 MX400 มาใช้

เพราะผมก็ใช้เจ้าตัวเดียวกับท่านอยู่

แต่เป็นแบบไร้พัดลม (แล้วร้อนสุดๆ)

Comment

ขอออกความเห็น

ก็พัดลมการ์ดจอท่านมีปัญหา น่าจะเป็นที่ความร้อน ลองเปิดฝาเคสเอาพัดลมเป่าดู

Comment

ผมเข้าใจว่าการ์ดตัวที่พัดลมเสียของท่าน FaceAdm น่ะอยู่ระหว่างเคลม
              ส่วนตัวที่ ทำหน้าจอดับ คือเจ้า inno fx 5200
              ถ้าเข้าใจผิดก็ขออภัย

Comment

ผมเคยใช้เหมือนกัน โอฯ ก็ไม่ได้ เครื่องกระตุก รีสตาร์ทบ่อย (ต้องใช้ Driver ที่ให้มาตอนซื้อเท่านั้น เปลี่ยนเวอร์ชั่นอื่นมีอันเป็นดับ) เคยเช็คข้อมูลชิพ FX 5200 ที่ใช้ ปรากฏว่าเป็นตัว class ต่ำสุดในรุ่น .......

Comment

Working...
                X