overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 16 of 16

Thread: รบกวนแนะนำสายลำโพงที่ให้ลายละเอียดเสียงได้ดีๆสัก 1-2 รุ่นครับ

OverclockZone Member

Default รบกวนแนะนำสายลำโพงที่ให้ลายละเอียดเสียงได้ดีๆสัก 1-2 รุ่นครับ

อยากได้ สายลำโพง ที่ให้รายละเอียดเสียงดีๆ

เอาแบบว่า ใสๆ กิ๊งๆ ฟัง นุ่มๆ สบายๆ เน้น ไว้ฟังเพลง อ่ะครับ

ขอบคุณมากครับ

อ้อ ขอราคา ประมาณ เมตรละ ไม่เกิน 200 บาท + - ได้ นิดหน่อยนะครับ
    ไม่เอาแพงๆ มากๆครับ

( เดี๋ยวแนะนำมา เมตรละ 1,000 haha )

thnk ^^

OverclockZone Member Roat's Avatar

งบน้อยผมไม่แนะนำครับ

อิอิ (ล้อเล่นน่าสุดหล่อ)

เอารายละเอียดCanareก็ดี รายละเอียดใช้ได้+ถูก

OverclockZone Member slate's Avatar
    God of Future !!

ลองดูของ straigthwire ตามลิงค์ครับ http://www.straightwire.com/

OverclockZone Member JO's Avatar

ถ้าเน้นใส พริ้ว กุ๊ง กิ๊ง คงเป็นสายเคลือบเงินมีหลายราคาถูกๆก็พวก In-Akustik Studio Silver 2.5sqmm ราคา 252บาท/เมตร

แต่ถ้าเน้นรายละเอียดทุกย่านความถี่ราคาก็โดดไปพอสมควร In-Akustik Cobra Silver 3MIX 2.5sqmm ราคา 405บาท/เมตร(รุ่นนี้ผมเคยใช้ ค่อนข้างประทับใจ)

OverclockZone Member พจน์'s Avatar

Ven Den Hul
    - Sky line

และเดินดูตามร้าน (^-^)

OverclockZone Member Aeromancer's Avatar

แนะนำ ค่ายเดียวกับคุณ Jo นี่แหละครับ Atmos Air 123 Siliver หน้าตัดน้อยกว่าของคุณ Jo แต่เป็นเคลือบเงิน 5 ชั้นเหมือนกัน ฉนวนอากาศเหมือนกัน 495 / เมตร ครับ

ถ้าข้างบน + เยอะไปหน่อย ก็เป็นอีกรุ่นนึง MONITOR Studio Silver ถูกดีครับ 252 / เมตร เป็นทองแดงเคลือเงินเหมือนกัน หน้าตัดเส้นผ่านศูนย์กลาง 0.07 mm เสียงสะอาด สด ใส ก็ทั้งคู่ แต่ Atmos Air จะดีกว่าที่เงินหนากว่า เวลาตังค์หมด หลอมไปขายได้ อิอิ ไม่ใช่ ๆ มันมีฉนวนอากาศ ป้องกันคลื่นลบกวนได้ดีกว่า (ระวังความชื้นหน่อยก็ดี)

แต่จริงๆแล้ว สายมีส่วนช่วยได้บ้าง แต่ไม่ใช่ 100%
    Last edited by Aeromancer; 21 Feb 2008 at 14:49:11.

OverclockZone Member Panutty's Avatar

Quote Originally Posted by slate View Post
    ลองดูของ straigthwire ตามลิงค์ครับ http://www.straightwire.com/
    เชียร์ด้วยอีกคนครับใช้อยู่................
    แต่ใช้กับชุดโฮม.......เปลี่ยนแล้วเห็นหน้าเห็นหลังแน่นอนครับ.

OverclockZone Member ptrisriv's Avatar

Quote Originally Posted by JO View Post
    ถ้าเน้นใส พริ้ว กุ๊ง กิ๊ง คงเป็นสายเคลือบเงินมีหลายราคาถูกๆก็พวก In-Akustik Studio Silver 2.5sqmm ราคา 252บาท/เมตร

แต่ถ้าเน้นรายละเอียดทุกย่านความถี่ราคาก็โดดไปพอสมควร In-Akustik Cobra Silver 3MIX 2.5sqmm ราคา 405บาท/เมตร(รุ่นนี้ผมเคยใช้ ค่อนข้างประทับใจ)
    อยู่กะผมงัยอิอิ ยังไม่ซื้อสาย Surround เลย ตั้ง 4x2 m จนเลย

OverclockZone Member JO's Avatar

Quote Originally Posted by ptrisriv View Post
    อยู่กะผมงัยอิอิ ยังไม่ซื้อสาย Surround เลย ตั้ง 4x2 m จนเลย

เปงไงมั่งท่านเสียงดีขึ้นป่าวครับ

ขอบคุณ ทุกๆท่านมากครับ

เดี๋ยวผมจะลองไปเดิน ดู ของจริง

ไม่รู้ ร้านขายยี่ห้อ พวกนี้ มี ที่ไหนบ้างครับ
    แถวๆ fortune, fashion island จะมีไหมอ่ะครับ , ปิยะนัส มีไหม ไม่รู้

OverclockZone Member Aeromancer's Avatar

ตอนนี้ผมเริ่มลังเล แล้วบังเอิญไปสบตากับ QED Silver Anniversary BiWire แล้วค่อนข้างเข้าตากรรมการ ว่างๆ อยากไปฟังเสียงจัง

ขอบคุณ ทุกๆท่านมากครับ

เดี๋ยวผมจะลองไปเดิน ดู ของจริง

ไม่รู้ ร้านขายยี่ห้อ พวกนี้ มี ที่ไหนบ้างครับ
    แถวๆ fortune, fashion island จะมีไหมอ่ะครับ , ปิยะนัส มีไหม ไม่รู้
    ปิยะนัสมีครับ แต่ไม่รู้เค้าจะต่อไว้หรือเปล่า ไปขอเค้าตัดมาลองฟังก็คงไม่ใช่ อิอิ

OverclockZone Member excomics's Avatar

*-* หาอยู่เหมือน มีเพื่อน บอกให้ ใช้สายแลน เดียวกลับไปลองดู

OverclockZone Member Purity's Avatar

แนวเสียงตามที่บอก + งบประมาณที่ให้
    ที่นึกออกก็มี Monitor ครับ เลือกตัวที่อยู่ในงบ และวัศดุทำจากเงินก็จะยิ่งเข้าทาง

http://www.piyanas.com/shopping/prod...21ba542ea66ccc

OverclockZone Member zerorape's Avatar

แนะนำสถานที่ซื้อด้วยได้มั้ยคับ แบบเดินไปบอกชื่อรุ่นซื้อได้เลยอ่ะ

OverclockZone Member Pat_CSSU's Avatar

ขอถามบ้างครับ

จะรู้ได้อย่างไรว่าสายที่ซื้อมาเข้ากับลำโพงที่ใช้อยู่

ส่วนใหญ่สายทองแดง เสียงต่ำจะดี
    แล้วสายเงิน เสียงสูงจะดีครับ

เอามาปรับใช้กับลำโพงที่มีอยู่คับ

Bookmarks

Bookmarks