Announcement

Collapse
No announcement yet.

Samsung 223BW เป็น Panel อะไรกันแน่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Samsung 223BW เป็น Panel อะไรกันแน่ครับ

Samsung 223BW สนใจตัวนี้อยู่นะครับ
    21.6 ", Wide Screen, 1680 x 1050, 5 ms, 16.7 Million Colors (24-bit), 3000:1, 300 cd/m2, Video - 15 pin High-Density D-Sub (VGA),Video - 24 pin DVI-D

16.7 ล้านสี หามานานละ

เห็นบอดร์ฝรั่งเขาเถียงกันมันคือ TN หรือ S-เหรอครับ

เชิญท่านด่านล่างตอบครับไปละแว๊ฟฟฟ

Comment

ผมว่า...NT ครับ

Comment

อยากรู้เหมือนกันว่าเป็นแบบไหนอะครับ แต่ผมชอบดี สวย ใส ไร้สติ แถมไร้สตางค์ อีก -.-

Comment

จอที่ใหญ่ๆตอนนี้พวก19-22 นี่จะเป็น panel TN ทั้งหมดครับ
          เอามาใช้ทำอะไรเหรอครับ ถ้าไม่เกี่ยวกับงานที่ต้องการความถูกต้องของสีมากๆ ก็น่าจะ ok ครับ

Comment

Originally posted by b_BORN View Post
            จอที่ใหญ่ๆตอนนี้พวก19-22 นี่จะเป็น panel TN ทั้งหมดครับ
            เอามาใช้ทำอะไรเหรอครับ ถ้าไม่เกี่ยวกับงานที่ต้องการความถูกต้องของสีมากๆ ก็น่าจะ ok ครับ

ถ้าทำกราฟฟิค ลองถามเจ้อาร์ทดู dellก้อมีนำ กำตังไว้15000+

Comment

มันมีอะไรต่างจากรุ่น 226BW บ้างครับ

นอกจากเวลาในการตอบสนอง จาก 5ms เป็น 2ms

Comment

มี20นิ้วบางยี่ห้อไม่ใช่tnครับ

Comment

ลองก้มๆเงยๆดู ถ้าจอมันมืดก็ TN ครับ จริงๆดูราคาขายก็รู้แล้ว อย่างถ้าจอแบบ S-PVA พวกนี้ 22"ก็สองหมื่นกว่า 24"ก็สามกว่า 27"ก็สี่กว่า 30"ก็หกกว่า

Comment

TN Film comfirmed

Comment

Originally posted by aknetwork View Post
                      มันมีอะไรต่างจากรุ่น 226BW บ้างครับ

นอกจากเวลาในการตอบสนอง จาก 5ms เป็น 2ms
                      ใช้223bw อยุ๋อะครับ เวลาเล่นเวบแสบตานะ
                      แล้ว 5ms นี่น่าจะเปน btb
                      แต่2 ms gtg อะครับ

Comment

Originally posted by RunN18 View Post
                        ใช้223bw อยุ๋อะครับ เวลาเล่นเวบแสบตานะ
                        แล้ว 5ms นี่น่าจะเปน btb
                        แต่2 ms gtg อะครับ
                        แล้วมัน คือ อะไรเหรอครับ

Comment

btb --> black to black
                          gtg --> grey to grey

Comment

Originally posted by zervilz View Post
                            btb --> black to black
                            gtg --> grey to grey
                            ขอบคุณครับ

แล้วแบบไหนดีกว่ากันครับ

Comment

Originally posted by aknetwork View Post
                              ขอบคุณครับ

แล้วแบบไหนดีกว่ากันครับ
                              btb ดีกว่าครับ ส่วนใหย่ถ้าเปน btb จะอยุ่ประมาน5 ms ในบ้านเราครับ
                              ยี่ห้อที่ btb 5ms คือ hp dell

นอกนั้นมันจะเปน อ้างทางการขายครับว่า gtg แต่เค้าจะไม่บอกเราตรงๆหรอก จะบอกอ้อมๆ
                              เพราะ gtg 2ms มันก้อปกติครับ

การวิ่งของ สีเทา ไปขาว แล้วกัลบมาเทา ย่อมเรว กว่า สีดำไปขาว ครับ

Comment

Working...
                              X