Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้notebookแทนdesktopบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้notebookแทนdesktopบ้างครับ

อยากรู้ใครใช้บ้าง

แบบว่าใช้โน้ตบุ้คเป็นหลักเลยอะ แทบไม่แตะdesktopเลย

เพราะว่าผมมีdesktopเก่าๆอยู่เครื่องนึง

จะซื้อโน้ตบุ้คใหม่ เลยอยากถามไว้ก่อน

ผมเข้าใจถูกรึเปล่าเนี่ย ว่า โน้ตบุ้คยังไงก็เป็นของใช้ส่วนตัว ส่วนdesktopใครใช้ก็ใช้ไปเพราะdesktopตอนนี้ใช้ร่วมกับพี่ชายอยู่ อยากได้คอมเปนของตัวเองบ้าง

ใช้อยู่ครับ หนักมากด้วย (ดูดตลอด 24 ชม.) 555+ เล่นเกมส์นิดหน่อย (ยิงไข่ + Othello)
    PC ส่วนมากเล่นเกมส์ ดูหนัง ดู TV ปล่อย bit
    ใช้ PC มานานละ เบื่อๆ ซื้อโน๊ตบุ๊กมาเล่นครับ หิหิหิ ต่อ Wi Fi ซะ

Comment

ใช่ ครับ
      ผมใช้ NB แทน PC มา 7 ปีแล้ว สะดวกกว่ามากๆ

Comment

ไม่จำเป็นนะคับว่าถ้าเป็น desktop แล้วจะไม่เป็นส่วนตัวคับ
        มันขึ้นอยู่กับว่ามันเป็นของคุณคนเดียวรึป่าว???
        laptop มันดีตรงที่สะดวกคับ หิ้วไปไหนมาไหนด้วยได้
        ซึ่งหมายความว่ามันจำเป็นสำหรับคนที่ไม่ได้อยู่กับที่นานๆอ่ะคับ
        (หมายถึงอยู่บ้าน) เพราะถ้าเล่นแต่ตอนที่อยู่บ้านแล้ว
        แนะนำว่างบเท่ากันซื้อ desktop ดีกว่าแน่นอนคับ
        อย่างผมที่ต้องใช้ laptop ก้อเพราะว่าส่วนใหญ่ต้องหิ้วไป ม๋าไร คับ
        ไม่ว่าจะต้องปั่นงาน(สะสมไว้ทำทีเดียว -.-") present project
        และก้อเผื่อเวลาว่างมีเยอะระหว่างรอเรียนจะได้เล่นเกมส์ได้อ่ะคับ<<<สำคัญสุดๆ

Comment

ผมด้วย...

ไม่ใช่ว่า PC ไม่แรงนะ...

แต่เพราะว่าNBมันสะดวกเหลือหลาย...

ไปไหนมาไหนต่อเน็ตเล่นได้ตลอด...

อิอิ...

ที่สบายกว่านั้นเพราะเอา id ทรู wifi ของเพื่อนมาเล่นเนื่องจาก id มันเล่นฟรี unlimit อิอิ...

Comment

ใช้จนเป็นจิตวิญญาณแล้วล่ะครับ

เครื่องเก่า(ในรูป) ว่าจะเอาไปทำเป็น Lamborghini ตั้งโชว์ไว้สวยๆแทนละครับ

Comment

ใช้แทน pc เลยครับ เพราะผมใช้งานทั่วไปไม่ต้องพึ่งความสามารถของคอมพ์สูงเลยไม่มีปัญหาด้านการใช้งาน
              สเปกก้ตามลายเซนคับ ใช้ดีถูกด้วย เล่นเกมส์ได้นิดหน่อย

Comment

ใช้แทน PC มา 2 ปีแล้ว

Comment

ใช้มา 4 ปีแล้วครับ กับเจ้าโน้ตบุ๊กโดยที่ไม่ได้แตะเดสก์ทอปเลย(เพราะไม่มีให้ใช้ มันอยู่บ้าน)

ใจจริงก็ไม่ได้อยากใช้โน้ตบุ๊กซักเท่าไหร่ แต่มันช่วยประหยัดเนื้อที่ได้มากมายสำหรับคนเป็นนักศึกษาอย่างผมที่ต้องอยู่อพาร์ทเมนต์ ซึ่งถ้าใช้เดสก์ทอปมีหวังห้องคงไม่มีทางเดิน โน้ตบุ๊กผมจริงๆก็ตั้งอยู่กับที่เกือบตลอด ไม่ได้พกพาไปไหนบ่อยๆหรอกครับ

อยากได้ PC จอ 22" ขึ้นไปมากๆ มีงบ 43k แต่ด้วยขนาดห้องที่มีจำนวนจำกัดทำให้ต้องซื้อเจ้าโน้ตบุ๊กนี่มาแทน

Comment

ผมอยากได้คอมมา

เล่นเกม

เป็นส่วนตัว

แต่ไม่รู้ว่าต้องออกไปไหนรึเปล่าอะ

จะติดที่ไหนยังไม่รู้ แต่จะซื้อคอมมาใช้ถ่ายทำหนังสั้นด้วย

ก็เลยตัดสินใจไม่ถูกง่า

Comment

Originally posted by hamofking View Post
                      ผมอยากได้คอมมา

เล่นเกม

เป็นส่วนตัว

แต่ไม่รู้ว่าต้องออกไปไหนรึเปล่าอะ

จะติดที่ไหนยังไม่รู้ แต่จะซื้อคอมมาใช้ถ่ายทำหนังสั้นด้วย

ก็เลยตัดสินใจไม่ถูกง่า
                      ถ้าไม่ได้ออกไปไหนบ่อย ก็ pc เถอะครับคุ้มกว่า
                      งบเท่าไหร่หล่ะครับ เื่ผื่อ จะได่หาทางออกที่ดีกว่านี้

Comment

แฮะๆ งบมี35000อะครับ โดยประมาณ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=158974
                          งั้นรองดูรุ่นนี้ สเปกน่าจะพอรองรับ งานได้ จะได้เหลือไปซื้อ external HDD ได้สัก 500 GB ไว้เก็บไฟล์หนัง
                          ลองเข้าไปศึกาดูครับ
                          ไม่งั่นก็ดุๆ benq ด้วยก็ดี

Comment

Notebook มันทำให้เราไม่บ้าพลังตาม Desktop ใช้อย่างพอเพียง

Comment

แทบไม่ได้แตะ pc เลยครับ นอกจากที่ทำงานนะ
                              ส่วนตัวใช้แต่ notebook ตลอดเลย
                              สะดวกดีเอาไปเล่นที่ไหนก็ได้

Comment

Working...
                              X