Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD กับ Turbo c++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ลองใช้ วิเชอวสตูดิโอ เขียนดูมั่งดิครับ

Comment

ใช้ turbo c++ for windows

ไม่เห็นเป็นไรใช้งานได้ปกติ

Comment

เออ คือว่าลืมบอกไปของผมใช้ไม่ได้หลังจากอัพเดตวินโดวส์ เป็นทั้งAMDและIntel

Comment

Originally posted by art2_th View Post
          มันเกี่ยวกับ CPU ตรงไหน มันจะเอา Intel หรือ AMD มันก็คงจะเหมือนกันนั้นแหละ เพราะมันเป็นหน่วยประมวลผลกลาง ถ้ามีปัญหาก็คงเป็นระบบปฎิบัติการมากกว่า มาแนวใช้ AMD พิมพ์ Word ตกขอบอ่ะป่าวเนี้ย.......
          ..........แวะมาแซ่ว
          เกี่ยวงับ เพราะ การเขียน program ลึกๆ ในบางส่วนมีการเลือกใช้งาน ชุดคำสั่ง ซึ่ง CPU แต่ละรุ่นแต่ละตัว จะมีม่ายเหมือนกัน ซึ่งผลที่ได้จะออกมาเหมือนกัน แต่อาจใช้วิธีการทำไม่เหมือนกันแล้วแต่ ตัว CPU ไป... แต่ถ้า CPU ตัวไหนไม่ support หรือ ชุดคำสั่งไม่มี ก็จะใช้ ชุดคำสั่งอื่นแทนที่สามารถทำงานแทนกันได้ แต่อาจช้ากว่า... หรือ บางครั้งไม่มีตัวไหนมาทำงานแทนได้ ก็จะไม่สามารถใช้งาน กฃprogramได้ หรือ เกิด error งับ

ตัวอย่างชัดๆ เลยก็ Lineage2 เกม Online เนี่ยละเคยมี patch ตัวนึงที่ออกมาแล้วมีปัญหากับ ผู้ใช้ CPU AMD อยู่ 1 รุ่นจะเล่นแล้วเกิด Error หลุดออกจากเกม บ่อยมากๆ ซึ่งต้องปาย patch เพิ่มเติมมาอะงับ,

หรืออย่างสมัยแรกๆ ที่ทาง Intel พึ่งเริ่ม มี MMX (ถ้าจำมะผิด จะช่วงเริ่ม PII ปะ ?) program ไหนที่ใช้ เทคโนโลยีตัวนี้...ครายใช้ CPU รุ่นต่ำกว่าที่ไม่มี เทคโนโลยีนี้ ก็จะไม่สามารถ run program นี้ได้ หรือ run แล้ว error งับ

แต่กรณี จขกท นี้ม่ายรู้นะว่าใช้สาเหตุ เป่านะ
          Last edited by Teardrop; 20 Feb 2008, 03:02:52.

Comment

อันนี้น่าจะเกี่ยว(มั้ง)

Comment

Originally posted by art2_th View Post
              มันเกี่ยวกับ CPU ตรงไหน มันจะเอา Intel หรือ AMD มันก็คงจะเหมือนกันนั้นแหละ เพราะมันเป็นหน่วยประมวลผลกลาง ถ้ามีปัญหาก็คงเป็นระบบปฎิบัติการมากกว่า มาแนวใช้ AMD พิมพ์ Word ตกขอบอ่ะป่าวเนี้ย.......
              ..........แวะมาแซ่ว
              ก็ผมถึงบอกไงครับ OS ตัวเดียวกันแป๊ะๆ windows xp sp2 ใช้กับโน้ตบุคของผม athlon2200+ barton socket462(A) ไม่มีปัญหา แต่พอผมใช้ PC เครื่องผมตั้งแต่ socket939 กับ AM2 เข้าโปรแกรมปั๊บ ค้างนิ่งๆเลย cursor กระพริบอย่างเดียว ค้างแต่ตัวโปรแกรมครับท่าน แต่ตอนแรกนึกว่าเป็นที่แรม ที่ อ. ที่มหาลัยบอกตอนที่เป็นกับ 939 แต่พอเปลี่ยนยกเซตเป็น AM2 มันก็ยังเป็นอยู่อีกฮะ ทั้งหมด windows ตัวเดียวกันหมดเลยครับ

Comment

ผมกลับมองว่าถ้าเกี่ยวกับ CPU มันน่าจะคอมพลัยไม่ผ่าน และรันไม่ได้ไปเลย

น่าจะเป็นโปรแกรมที่ใช้เขียนมากกว่า ลองใช้Editerตัวอื่นเขียนก่อนแล้วกันนะครับ

Comment

สรุปตั้งแต่ผมเรียนปี1 เริ่มใช้ tubor c++ จนบัดนี้จบปี 2 กำลังขึ้นปี3 ก็ยังใช้ไม่ได้อยู่เลยครับ แฮะๆ มีปัญหามากก็ใช้ในโนตบุคมันไปเลยครับ จบปัญหา จนปัญญาครับ ขอบคุณทุกท่านที่มาช่วยน่ะครับ

Comment

c-free เท่านั้น

Comment

ใช้อยู่ได้ดี ไม่มีปํญหาเลยครับ Turbo C++ กับ X2 3800+

Comment

ลองเปลี่ยนเวอชั้น ซิท่าน

Comment

ลางเนื้อชอบลางยาจริงๆ

Comment

Working...
                          X