Announcement

Collapse
No announcement yet.

Lost Planet , COD4 , DMC4 , NFS สเปคผมไหวมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Lost Planet , COD4 , DMC4 , NFS สเปคผมไหวมั้ยครับ

พอดี อนาคต จะสอย
    8600GT , 2600XT (ได้ตัวไหนเอาตัวนั้น)
    เอามาใส่กับ
    Intel C2D E6300 1.86Ghz
    Ram Rox 1Gb*2 / 667

จะปรับสุดๆ ได้มั้ยครับ
    ความละเอียด 1280*1024
    No AA

สบายๆ อาจจะปรับสุดไม่ได้ทั้งหมด นะ

Comment

Fps เกิน 40 มั้ยอ่ะครับ

Comment

Originally posted by Newbie_User View Post
        Fps เกิน 40 มั้ยอ่ะครับ
        ถ้า 1280*1024 + High นี้คงจะประมาณ 20 FPS นิดหน่ยได้ละมั้ง
        *ผมใช้ GF8600GT C600 ปรับ 1024 x 768 ปรับ High ยังว่า หน่วงๆ เลย นะ 20-30FPS นะ (E6600 + 4G RAM) ต้องมี Medium ด้วยถึงว่าจะลื่น (ความคิดของตัวเองนะ 30 FPS Up Ok)
        Last edited by TWK.; 19 Feb 2008, 18:27:33.

Comment

สเปค เขาแรงกว่าเรา เยอะ เลย สงสัยต้อง 1024 * 768 all medium แล้วมั่ง . . .

Comment

cpu ต่ำไปนิดนะ น่าจะ 2.0อัพ แต่ ยังชิลๆอยู่ DMC4 ไม่แน่ใจ เพราะยังไม่ออก แต่เล่นที่ 1280*1024 lost planet จะหน่วงหน่อย

Comment

แล้ว ถ้าจะ Oc CPU + ซิ้งเดิมๆ เกณณ์ปลอดภัยอยู่ ที่ ประมาณกี่ Ghz อ่ะครับ + ใช้งานจรืงด้วย
              ตอนนี้ Oc มาเป็น 2.0Ghz แล้ว อ่ะครับ ยังเสียวๆ อยู่

Comment

อยากรู้จังไอที่เค้าบอกว่าปรับ AA นี่มันหมายถึงอะไรหรอ

Comment

Originally posted by IIOUIISJ View Post
                  อยากรู้จังไอที่เค้าบอกว่าปรับ AA นี่มันหมายถึงอะไรหรอ
                  AA คือ Option เสริม ที่ติดมากับ Driver ครับ มี ทั้ง ATI และ Nvidia
                  ช่วยลบรอยหยักของเกมลงครับ

ข้อดี ช่วยลบรอยหฟยัก ของเกม(เกมที่ Support AA) มีผลทำให้ ภาพเนียนขึ้นครับ และ สวยขึ้นครับ

ข้อเสีย ลด Fps (เฟรมเลต) เกมลงครับ ทำให้ เกมกระตุก หรือ ไม่ลื่น เป็นต้นครับ

Comment

E6300 นะได้ 2.7 ชิลๆครับ ถ้าดับค่อยว่ากันอีกที แต่ 2.4 ไม่น่าเป็นปัญหาอะไร ถ้าบูทไม่ติดค่อยเครียร์ไบออสหรือถอดถ่าน ออกสักแป๊บค่อยบูทใหม่

Comment

ขอบคุณครับ ^^ 2.7 ปลอดภัย 100%

Comment

ไหวอยู่ ลอสแพลนน่าจะหนักหน่อย

Comment

Originally posted by Newbie_User View Post
                          AA คือ Option เสริม ที่ติดมากับ Driver ครับ มี ทั้ง ATI และ Nvidia
                          ช่วยลบรอยหยักของเกมลงครับ

ข้อดี ช่วยลบรอยหฟยัก ของเกม(เกมที่ Support AA) มีผลทำให้ ภาพเนียนขึ้นครับ และ สวยขึ้นครับ

ข้อเสีย ลด Fps (เฟรมเลต) เกมลงครับ ทำให้ เกมกระตุก หรือ ไม่ลื่น เป็นต้นครับ
                          แล้วมันปรับยังไงหรอท่าน รบกวนอีกนิด

Comment

ลื่นเลยครับ ถึงแม้จะปรับได้ไม่สุดหมด แต่ภาพที่ได้ก็สุดยอดแล้ว

ปล.ผมใช้ 6600 ปรับอยู่ในระดับกลางๆทั้งหมด ภาพก็สวยจนขนลุกแว้วว (ผมไม่ใช่ตาทองคำอ่ะนะ พอใจในสิ่งที่มี และทำได้)

Comment

Working...
                            X