overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 7 of 7

Thread: คิดยังไงกับ pes 2008 สำหรับผมแล้ว..

OverclockZone Member

Smile คิดยังไงกับ pes 2008 สำหรับผมแล้ว..

พอดีว่างๆ เลยลองนั่งลง แล้วเล่นดูปรากฎว่า กินสเปคอย่างมากมาย
    ยอมรับครับกับการเปลี่ยนแปลงโมเดลรูปแบบ ที่ดีขึ้น

แต่ลึกๆ
    ผมว่า pes2008 มันยังไม่ลงตัว และไม่สมบูรณ์เอาเสียเลย กับโมเดลเกมสใหม่์นี่อ่ะ

ผมลองเปิดเกมสเล่นครั้งแรกความรู้สึก ต้องยอมรับว่าผิดหวัง เลยทีเดียว กับกราฟฟิิกที่เห็นตอนแรกและ pes 2008ที่รอคอย
    (ตอนแรกผิดหวังกับ fifa2008)

อย่าว่ากันนะครับ ผมกลับมาเล่น pes6 ล่ะตอนนี้เพราะ ทำใจไม่ได้ ไว้ฝากความหวังกับ
    pes 2009 แล้วกัน ฮื่อๆๆๆ หวังว่าจะพัฒนาโมเดลนี่ให้เสถียรกว่านี่นะ จะได้สนุกๆกัน

OverclockZone Member craveboy's Avatar

เอ่อคือว่า อยากทราบว่าจะซื้อตัวนักเจะยังงัยให้มันมาง่ายๆอ่ะคับ ผมเพิ่งมาเล่นแบบมาสเตอร์ลีกอ่ะเนี่ย
    แล้วซื้อพาร์ค ชี ซุง ราคามันก็350 ผมเลยไปเพิ่มเป็น600 มันก็บอกว่า เนกอเทียชั่น โบรคเคนดาวน์อะไรประมาณเนี้ย ตลอดเลยอ่ะคับ หรือว่าผมไปเพิ่มราคามันผิดอะไรยังงัย ต้องทำยังงัยให้มันมาง่ายๆอ่ะ

OverclockZone Member VINCEz's Avatar

Quote Originally Posted by craveboy View Post
    เอ่อคือว่า อยากทราบว่าจะซื้อตัวนักเจะยังงัยให้มันมาง่ายๆอ่ะคับ ผมเพิ่งมาเล่นแบบมาสเตอร์ลีกอ่ะเนี่ย
    แล้วซื้อพาร์ค ชี ซุง ราคามันก็350 ผมเลยไปเพิ่มเป็น600 มันก็บอกว่า เนกอเทียชั่น โบรคเคนดาวน์อะไรประมาณเนี้ย ตลอดเลยอ่ะคับ หรือว่าผมไปเพิ่มราคามันผิดอะไรยังงัย ต้องทำยังงัยให้มันมาง่ายๆอ่ะ
    ตอนเลือกนักเตะมันจะมี % ความเป็นไปได้ที่จะย้ายทีมอยู่ครับ

ตอนเลือกนักเตะ จะเรียงตามนี้นะครับ

ชื่อ - ค่าเหนื่อย - โอกาสความเป็นไปได้ที่จะมาทีมเรา ( เต็ม 100% )

ตอนที่ offer ไป จะมีเงินซื้อ (จ่ายให้สโมสร) กับ ค่าเหนื่อย แล้วก็จะทำสัญญากี่ปี

ที่คุณบอกว่าให้ 600 คือ ค่าเหนื่อยนะครับ

----------------

แล้วก็ pes2008 อัพ patch รึยังครับ ถ้าอัพแล้วอาจจะเป็นที่ program บางตัวส่งผลต่อ pes2008 ครับ ต้องปิดก่อนถึงจะลื่น

OverclockZone Member BomberXIII's Avatar

Quote Originally Posted by VINCEz View Post
    ตอนเลือกนักเตะมันจะมี % ความเป็นไปได้ที่จะย้ายทีมอยู่ครับ

ตอนเลือกนักเตะ จะเรียงตามนี้นะครับ

ชื่อ - ค่าเหนื่อย - โอกาสความเป็นไปได้ที่จะมาทีมเรา ( เต็ม 100% )

ตอนที่ offer ไป จะมีเงินซื้อ (จ่ายให้สโมสร) กับ ค่าเหนื่อย แล้วก็จะทำสัญญากี่ปี

ที่คุณบอกว่าให้ 600 คือ ค่าเหนื่อยนะครับ

----------------

แล้วก็ pes2008 อัพ patch รึยังครับ ถ้าอัพแล้วอาจจะเป็นที่ program บางตัวส่งผลต่อ pes2008 ครับ ต้องปิดก่อนถึงจะลื่น
    ใช่ครับ ลองอัพแพทดูยังครับ

ก่อนอัพกับหลังอัพมันราวฟ้ากับเหวเลยนะครับ

ตอนที่ผมลงเล่นครั้งแรกขอบอก ลบเกมทิ้งทันทีหันไปเล่นตัวเดิม (pes2007)เหมือนเดิม กระตุกสุดยอด -*- (รับไม่ได้ ภาพห่วยกว่า 2007 พร้อม)

แต่พอนานๆไปผมก็เกิดอยากลองอีกแล้วได้แพทมา พออัพแล้วเล่น ปรากฏว่าก็ลื่นเหมือนเล่นปกติเลยครับ

หลังจากนั้นก็เล่นแต่ 2008 นี้แหละครับ ชอบหน้าตามัน ไฮโซดี

แต่ตอนเล่นครั้งแรกชอบเสียงพากษ์ของ 2007 มากกว่า ดนตรีก่อนเข้าเกมก็เร้าใจกว่าด้วย

แต่ตอนนี้ก็ชินละ

แล้วก็เป็นที่บางโปรแกรมอย่างที่ rep นี้ว่าด้วยครับ ถ้าเปิดทิ้งไว้บางทีมีกระตุกนะครับ แต่ถ้าปิดอาการก็หาย

OverclockZone Member golf252's Avatar

ลอง ht patch ครับ สมจริงมากๆ

OverclockZone Member tonzeero's Avatar

อ่าา ยังไม่เคยลองเลยคับ แต่น่าสนนะ อยากรุ้ว่าเปงไง

OverclockZone Member hsteam's Avatar

โหลด path ได้ที่ไหนบ้างครับ

ส่วนตัวผมว่ามันต๊อง ๆ เวลายิงก็ต้องกดสอนที ถึงจะยิงแรง เกมบางทีก็ให้ใบเหลืองซะงั้น เช่น แค่วิ่งมารับบอลก่อน แล้วมันวิ่งมาชนข้างหลัง เราก็เสียฟาวแถมใบเหลือง เวลาส่งบอลก็ชอบส่งทางโง่ ๆ ชอบวิ่งรวมเป็นกะจุก เวลาส่งบอลบางทีก็ไม่รับ และบางทียิงให้ตายก็ไม่เข้า ผู้รักษาประตูชุบเปอร์แมน รับลูกยาก ๆ ได้อย่างเหลือเชื่อ ส่วนลูกง่าย ๆ รับไปได้อย่างเหลือเชื่อ เช่น ส่งคืนประตู ก็ยืนถ่างขาให้บอลไหลเข้าไปและอีกหลายอย่าง

Bookmarks

Bookmarks