Announcement

Collapse
No announcement yet.

กำลังจะซื้อ Notebooks ช่วยแนะนำทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กำลังจะซื้อ Notebooks ช่วยแนะนำทีคับ

งบประมาณ 27,000 คับ
    อยากได้ compaq กับ ASUS อะ ถ้าไม่ได้ก็ขออะไรก็ได้ที่ body สวยๆหน่อย (ไม่เอา acer นะ)
    เอาจอ 14.1 นิ้วนะคับ
    เน้นทำงานทั่วไป + เล่นเกมส์ (นิดหน่อย)+ เน็ต คับ
    อยากได้การ์ดจอแยกอะ เพื่อเล่นเกมส์ด้วย (ออนบอร์ดก็ได้ แต่ขอเล่นเกมส์ได้ในระดับหนึ่ง)
    ซีพียู อยากได้ Dual core หรือ AMD TURION 64 X 2 ขึ้นไป
    ฮาร์ดดิสก์อยากได้ 160 GB อะ แรมประมาณ 1 G (512 ก็ได้ ตอนนี้แรมมะแพงเท่าไร)
    อยากให้ลง OS เป็น Windows XP ได้นะคับ เอาแบบไม่มีปัญหาเรื่อง DRIVER นะ
    ไม่ค่อยอยากลง Vista เท่าไรอะ

ช่วยแนะนำหน่อยนะคับ
    ขอบคุณมากคับผม
    Last edited by DeMoN DaVilBatS; 19 Feb 2008, 19:59:39.

ไม่รู้สิ ผมดูในเว็บแล้ว ไม่มีอย่างที่ท่านต้องการเลยอ่า

มีก็
    V3723 AU CPU : AMD Turion 64 X2 1.9 Ghz • LCD : 14.1 • RAM : 1024/667 • HDD(GB) : 160 SATA • CD : DVD-RW • VGA : NVIDIA UMA Up to 576 MB. 26900 บาทไม่รวม vat อะครับ

งบน้อยเกินไปอะครับ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=158974
      ลองเข้าไปดูครับ สาวกเดียวกัน

Comment

Working...
      X