Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ compaq v3733 เข้ามาช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ compaq v3733 เข้ามาช่วยทีครับ

ไดร์เวอร์ของรุ่นนี้โหลได้จากที่ไหนคับ เข้าไปดูในเว็บของcompaqแล้วถ้าเป็นของวินโ xp มันมีไม่ครบอ่าคับ แล้วต้องลงไดร์เวอรตัวไหนก่อนบ้าง ผมงงอยู่สองวันแล้วครับ ลงไดร์เวอร์ไม่ครบซักที
    งง ช่วยทีครับ หรือว่าเป็นที่วินโด้ด้วยรึป่าวครับ เห็นเพื่อนบอกว่าต้องหาวินโด้เวอร์ไหม่ๆมาลง

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=135326
    ลองเข้าไปดูครับ

Comment

v3733tu ใช่ไหมครับ ตอนซื้อคนขายให้ driver xp มาด้วยไหมครับ หากเป็นรุ่นเดียวกันผมพอมีครับ

Comment

Originally posted by prapast View Post
        v3733tu ใช่ไหมครับ ตอนซื้อคนขายให้ driver xp มาด้วยไหมครับ หากเป็นรุ่นเดียวกันผมพอมีครับ
        ตัวนี้เลยครับ ช่วยแนะนำตอนลงไดร์เวอร์ด้วยน่ะคับลงเอง งงมาก

Comment

ทำไมมันลง soundกับmodem ไม่ได้คับงง
          Last edited by overheat; 20 Feb 2008, 08:38:00.

Comment

"""""""""""

Comment

ตามที่มีสมาชิกแนะนำให้ลงเรียงตามนี้ครับ มันถึงจะได้
              1 ตัวชิพเช็ด
              2. Microsoft Universal Audio Architecture (UAA)
              3. Modem
              4. Audio
              ต่อจากนั้นอะไรก็ได้

ไม่ทราบว่าได้ driver xp มาด้วยไหมครับ

Comment

Originally posted by prapast View Post
                ตามที่มีสมาชิกแนะนำให้ลงเรียงตามนี้ครับ มันถึงจะได้
                1 ตัวชิพเช็ด
                2. Microsoft Universal Audio Architecture (UAA)
                3. Modem
                4. Audio
                ต่อจากนั้นอะไรก็ได้

ไม่ทราบว่าได้ driver xp มาด้วยไหมครับ
                ได้ครับแต่พอ UAA แล้วมันลง sound modem Touchpad ไม่ได้ครับ ไม่ทราบว่าเป็นที่วินโด้ด้วยป่าว แต่พอเอาวินโด้เวอร์2008มาลง ดาร์คอีดิตชั่นมาลง มันดันลงได้หมด ตอนลงวินXP_sp2 มันลงสามอย่างนั่นไม่ได้เลย(วินโด้เพรียวๆไม่มีการmodใดๆทั่งสิ้น มีซีดีคีย์)

Comment

ผมลง windows dark6 แล้วก็ลง driver ตามนั้นเลยแต่ในแผ่นที่ผู้จำหน่ายให้มาไม่มี Microsoft Universal Audio Architecture (UAA) นะ ผมลง sound เลยก็ได้ไม่มีปัญหาใดๆ

Comment

ช่วยอัพโหลดใหทีครับ ผมก็มีปัญหา จริงๆ เลยครับ

Comment

ตอนนี้ผมลงได้แล้วอ่าคับ มานั่งสรุปกับเพื่อนอีกคนแล้วก้ได้ข้อสรุปมาว่า ถ้าลงวินโด XP sp2 ตัวเก้าที่ไม่ได้มีการตัดแต่งพันธุกรรมมันจะลงไดฟ์เวอร์บางตัวไม่ได้คับโดยเฉพาะ sound and modem อันนี้ค่อนค้างช้วมากครับเพราะผมลงมาหลายรอบแล้วคับกับวินโดที่ต้องใส่ cd key จนผมต้องโหลด xp dark มาใช่ แล้วมันก้ลงได้ทุกอย่างเลยอ่าคับ

Comment

Working...
                      X