Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมใช้ USB TO IDE ครับแล้วใส่ต่อเครื่อง DVD ไปแต่เวลาจะไรท์แผ่นมันมองไม่เห็นไดร์ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมใช้ USB TO IDE ครับแล้วใส่ต่อเครื่อง DVD ไปแต่เวลาจะไรท์แผ่นมันมองไม่เห็นไดร์ครับ

ผมใช้สาย USB TO IDE ครับแล้วใส่ต่อเครื่อง DVD ไปแต่เวลาจะไรท์แผ่นมันมองไม่เห็นไดร์ครับ
    มันมองเห็นแต่ ไดร์ที่เสียบกับ Mainboard แต่ที่ผ่าน USB มันมองไม่เห็นอ่ะครับ ทำไงดี

มันน่าจะออกแบบมาใช้กับ hdd อย่างเดียวม้างครับ

Comment

ทุกครั้ง ที่บูทเครื่อง ต้องถอดสาย USB แล้ว ใส่ใหม่ครับ ตามนี้ครับ DVD ROM ก็ใส่ได้ครับ

Comment

ทุกครั้ง ที่บูทเครื่อง ต้องถอดสาย USB แล้ว ใส่ใหม่ครับ ตามนี้ครับ DVD ROM ก็ใส่ได้ครับ

Comment

ขอบคุณครับผม

Comment

Working...
          X