Announcement

Collapse
No announcement yet.

พอจะจัดชุด780gกับPhenom9100ในงบ9000ได้ไหมแล้วเมื่อไร2ตัวนี้จะออก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พอจะจัดชุด780gกับPhenom9100ในงบ9000ได้ไหมแล้วเมื่อไร2ตัวนี้จะออก

ผมต้องการให้คอมผมพอเล่นเกมในปัจจุบันได้ ไม่ต้องสวยมาก ผมควรจะอัพเกรดยังไงดีครับ
    ตอนแรกคิดจะซื้อ3850agpแต่มันแพงตั้ง8000บาท แล้วกลัวว่าถ้าเมนบอร์ดเสียจะหาเมนบอร์ด
    มาเปลี่ยนไม่ได้อีก ช่วงนี้ปิดเทอมแล้วอยากได้คอมใหม่มาเล่นเกม ไม่รู้ผมต้องรอนานแค่ไหนครับ
    ถึงจะมี2ตัวนี้มาให้ผมซื้อ อยากได้ก่อนเมษายนไม่รู้ว่าจะออกทันไหมครับ ถ้าไม่ทันผมจะเอาcpu
    อะไรใส่แทนดีครับ ผมไม่มีงบเปลี่ยนบ่อยๆนะครับ ถึงจะมีก็เถอะแต่พ่อก็จะว่าเอาแน่ๆถ้าเปลี่ยนทุกปี
    ไม่ทราบว่ามันดีกว่าเสป็กเดิมมากไหมครับ เพราะการด์จอคงต้องใช้ออนบอร์ดไปก่อนอย่างน้อยๆ
    ก็ปีครึ่ง ขอถามอีกนิด780gนี้มีแรมแถมมา64mจริงหรือครับแล้วมันเร็วเท่าไรครับ จะได้หาซื้อแรม
    ที่จะนำมาแชร์ร่วมกับมันได้ถูก ไม่รู้ว่ามันใช้ddr2 800 หรือddr2 1066
    เสป็กเดิมของคอมผม
    amd64 เวนิส3000+
    ram ddr1 400 1g
    mb939
    ti4200 128m agp

ผม ก็ไม่แน่ใจน่ะครับว่า 2 ตัวนั้นจะออกเมื่อไร แต่ถ้า เอาไว้เล่นเกมละก้อ การ์ดจอเป็นสิ่งที่สำคัญมากครับ ออนบอร์ดไม่น่าจะไหว ส่วน cpu ก็ ถ้ามาใส่แทนก็ x2 4000+ไปก่อนก็ได้ครับ ถูก แล้วน่าจะปล่อยง่าย ในกรณีตัว 9100 มา รอความคิดเห็นท่านต่อไปครับ ส่วนบอร์ดก็มะแน่ใจแฮะๆ

Comment

ขอบคุณมากครับคุณ hahaturnback ตอบเร็วดีจัง
      ผมชอบเล่นเกมพวกวางแผน hero5 c&c3 หรือเกม sim2 หรือเกมแนว
      diabo titan quest อะไรประมาณนี้ครับผมปรับต่ำๆได้ไม่มีปัญหา้
      ผมแค่ต้องการความไหลลื่นเท่านั้น จึงคิดว่าcpuน่าจะมีส่วนช่วยได้มากกว่า
      ผมแค่สงสัยว่ามันจะแย่กว่าหรือดีกว่าการ์ดจอ ti4200 128m เท่านั้นเอง
      สำหรับการ์ดจอออนบอร์ดที่น่าจะเร็วที่สุดในตอนนี้ี่ ผมก็มีทัศนะคติที่ไม่ค่อย
      ดีกับการ์ดจอออนบอร์ดเท่าไร ผมเองคงต้องเก็บเงินซื้อการ์ดจอเพิ่มในปี-2ปี
      ข้างหน้าแน่ แต่ผมเห็นว่าตอนนี้เทคโนโลยีของการ์ดจอยังไม่นิ่ง การ์ดจอรีบ
      ออกซีรีย์ใหม่กันทุก6เดือน ผมค่อนข้างคิดมากในการเลือกซื้อครับ
      ขอบคุณสำหรับทุกๆความคิดเห็นครับ

Comment

9100 น่าจะมาเดือน 5 ครับผม
        780G เดือนหน้า

Comment

การ์ดจอBuiltin ของ 780G สู้ 4200Ti ไม่ได้ครับ ถึงจะสนับสนุน DX 10 แต่ผมว่าแค่ 4 ท่่อ (4200 มี8ท่อ) มันน้อยเกินไปสำหรับเล่นเกมอย่างจริงจัง คงแค่พอเล่นได้
          ไม่ใช่ว่า 780G ไม่ดีนะ ดูราคาและตัวบอร์ดแล้วอดใจไม่ไหวเหมือนกัน แต่ผมว่าอาจจะต้องเผื่อตังค์ไว้ซื้อการ์ดจอไว้หน่ะครับ

Comment

เล่นมันก็เล่นได่อ่ะคับ แต่ซักพักมันก็ดับ เพราะตัว Chipset มันร้อนเกินไป

Comment

ขอบคุณมากครับ คุณdigimontamer คุณestrellas คุณnn_nan11
              ผมไม่นึกว่าti4200มันมีท่อเยอะถึงขนาดนั้น คิดว่ามันมีท่อเท่าๆกันซะอีกแต่ตอนนี้
              ยังเก็บเงินได้ไม่เท่าไรเลย จริงๆก็เป็นปีแล้วที่ไม่ได้เล่นเกมที่เรียกร้องการ์ดจอเลย
              จนมันชินแล้วครับ ส่วนใหญ่ใช้โหลดหนังมาดูมากกว่ากับใช้ photoshop กับ
              dreamweaver ทำเว็บเล่นๆ ปัจจุบันก็ไม่ค่อยรู้สึกว่าคอมช้าเท่าไรสงสัยมันจะชิน
              ซะแล้วแต่ถ้าไม่อัพตอนนี้กลัวมันจะเอาเงินไปใช้อย่างอื่นหมดซะก่อนก็เลยค่อยๆอัพ
              ทีละสเตปดีกว่าครับ ผมเคยเก็บจนจะซื้อplay3ได้แล้วแต่ก็ไม่ซื้อจะรอมันลดราคา แต่ต่อมาก็เอาไปใช้อย่างอื่นซะหมดผมเลยเลิกหวังกับมันแล้วถึงตอนนี้มันจะลดราคา
              ลงมามากแล้วแต่ก็ไม่มีเงินฃื้อแล้วครับ ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็น

Comment

เอาบอร์ดกะพวกการ์ดจอที่รองรับไปก่อน ไม่ดีหรอคับ แล้วใช้ x2 4000+ ไปก่อน เดี๋ยวตัวนั้นให้ออกมาสักพักราคาเข้าที่ค่อยสอยไม่ดีหรอคับ

Comment

เอาบอร์ดกะพวกการ์ดจอที่รองรับไปก่อน ไม่ดีหรอคับ แล้วใช้ x2 4000+ ไปก่อน เดี๋ยวตัวนั้นให้ออกมาสักพักราคาเข้าที่ค่อยสอยไม่ดีหรอคับ
                  เห็นด้วย ๆ ครับ ใช้ 780 G แต่ซื้อการ์ดจอก็ไม่ถือว่าเสียเปล่าหรอกครับ การ์ดอย่าง HD3850 หรือ 8800GT ก็คุ้มทั้งสองค่ายนะครับในตอนนี้
                  ้ถ้าเป็นผม จะรอ Phenom 45nm หน่ะครับ ระหว่างรอก็ Athlon X2 ไปก่อนซักปีนิดๆ รอ 45nm แล้วค่อยเปลี่ยนซีพียู น่าจะคุ้มที่สุด .. อันนี้เป็นโร้ดแม้ปส่วนตัวของผมนะ ...อาจจะมั่วรีเปล่าก็ไม่รู้

** 780G ตัวเป็น ๆ มาแล้วนะครับ (หลังจากรอมานาน) http://www.overclockzone.com/pondtra...H2S/index.html

Comment

Working...
                  X