Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีงบอยู่ 8,500 เลือกการ์ดจอตัวไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีงบอยู่ 8,500 เลือกการ์ดจอตัวไหนดีครับ

จะเปลี่ยน การ์ดจอใหม่ มีงบอยู่ 8,500 ขอราคาไม่เกินนี้นะ เอาไว้เล่นเกมส์โดยเฉพาะเลย
    อยากได้แบบ ภาพสวยๆๆ เล่นได้ลื่นๆๆ ได้ทั้งสีแดง และสีเขียว
    ที่ๆ ผมเล็งไว้ก็มี Powercoler HD 3870oc = 8,340.00 บาท
    Spark GeForce 8800GT Xtreme2 = 8,530.00 บาท
    เอามาจากลิงค์นี้ครับ http://forums.overclockzone.com/foru...er=desc&page=2

แล้วก็

กาแล็คซี่ ตัวในภาพที่วงสีแดงไว้ มันใช้ตัวเดียวกับ กระทในลิงค์ู้นี้ป่าวครับ
    http://forums.overclockzone.com/foru...er=desc&page=2

แล้วก็ GIGABYTE 8800GT ในลิงค์อ่ะ แต่ยังไม่รู้ราคาเลยครับ
    http://forums.overclockzone.com/foru...er=desc&page=2

ใจจริงๆๆ อยากได้ 3870oc เขาบอกกันว่า ภาพสวยสด แต่เล่นได้ไม่ลื่น เท่า 8800GT
    ผมอยากรู้ว่าไอ้ไม่ลื่นเท่าอ่ะ มันขนาดไหน กระตุกมากไหม
    ปัญหาเรื่องลงไดร์เวอร์ ไม่มีปัญหา ครับ ไม่ซีเรียส ขอแค่ แสดงประสิทธิภาพที่ทำให้เราพอใจก็พอแล้วครับ
    (แล้วมีตัวไหนแนะ นำอีกมั้ยครับ ใน งบ 8,500 บาท )

ขอบคุณทุกๆๆท่านที่มาตอบให้นะครับ ใครมาตอบให้ขอให้ถูกห่วยงวดที่จะถึงนี้

หน้าจอเท่าไรครับ ถ้า 1680*1050 เห็นเฟรมตต่างกันไม่มากครับ ระหว่าง HD3870/8800GT ati อเนกประสงค์กว่านะ ดูหนังเล่นเกมส์ แต่ เเน้เล่นเกมส์เลย ยังไงผมก็เเนะนำ 8800GT ครับ อยากให้ ใช้ XFX มากกว่าครับงานเนียบกว่าประกันดีกว่าครับ

Comment

จอ LCD 19 นิ้ว 1280 x 1024 ครับ คือผมก็อยากได้นะ XFX อ่ะ แต่ งบ อ่ะไม่ถึงครับ
      ผมถึงเอาตัวเลือกมาให้ช่วยเลือก ว่าตัวไหนน่าใช้กว่ากัน หรือว่ามีตัวไหนแนะนำใน งบ 8.500 บาท
      แล้วแต่ละตัวมันต่างกันขนาดในการใช้งานจริงๆๆ ไม่ใชแค่่ในการทดสอบผลคะแนน อ่ะครับ
      8,500 บาท นี่งบสุดๆๆ ของผมแล้ว จริงๆๆแล้วตั้งไว้ 8,000 นี่+ เพิ่ม มาอีก 500 บาทแล้วครับ
      แต่ยังไงก็ขอบคุณมากนะครับ ที่มาช่วยตอบให้ ถูกหวยแน่นอนครับงวดนี้ รีบไปซื้อเลยนะครับ ^^"

ปล. ใครมี ภาพ ใน crysis โดยใช้ 3870oc เล่น ขอดูหน่อยได้ไหมครับ แล้วเล่นได้ลื่นไหมครับ
      ^^
      Last edited by Arno~; 20 Feb 2008, 06:57:14.

Comment

เชียร์ 3870OC ครับซิงค์งามดี

ถ้าจะเน้นให้เกมภาพสวยๆสีสดๆ ก็HD3870

เเต่ถ้าจะเอาเเรงๆเฟรมเรตดีดีก็ 8800 อะคับเเล้วเเต่จะเลือก

ผมเอา HD3870 เพราะว่าเน้นภาพสวยไว้ก่อน^^

Comment

Gigabyte GF8800GT Zalman Rev 1.0 Gamer Hud

Comment

3870

Comment

3870 อีกเสียงครับ

Comment

8800GT อีกเสียง ถ้าเน้นเล่นเกมเป็นอาชีพ.....รับรองไม่มีหงุดหงิดเรื่องไดรเวอร์

Comment

ความละเอียดขนาดนี้ทั้งสองตัวนี้เล่นเกมส์ลื่นหัวแตกทั้งคู่ แนะนำ 3870 ครับ เอนกประสงค์กว่า
                  ปล. เล่นเกมส์ ATI จะให้ภาพสีสด ส่วน Nvidia จะให้ภาพสว่าง ก็ลองคิดดูครับว่าชอบแบบไหน

Comment

http://www.tomshardware.com/2008/01/..._2/page14.html

Comment

Originally posted by Antfield View Post
                      ความละเอียดขนาดนี้ทั้งสองตัวนี้เล่นเกมส์ลื่นหัวแตกทั้งคู่ แนะนำ 3870 ครับ เอนกประสงค์กว่า
                      ปล. เล่นเกมส์ ATI จะให้ภาพสีสด ส่วน Nvidia จะให้ภาพสว่าง ก็ลองคิดดูครับว่าชอบแบบไหน

พูดได้น่าคิดมากเลยครับ

คือผมลองๆๆนั่งคิดดู ถ้าหากผมเลือก 8800 ของพี่ปาร์ค แล้วใช่ไปเกิดอยากลองเปลี่ยนบ้าง
                      จะเอามาขายต่อคงขายยากน่าดูนะ เพราะพี่แก่ขี้เหล่ไปหน่อยนึง
                      แต่ กาแล็คซี่ หล่อมากเลย ตัวในลิงค์ข้างบนอ่ะ ส่วนกิ๊กกะไบท์ ในลิงค์ข้างบนก็ยังไม่รู้ ราคา

8800 ในลิงค์ข้างบนทั้ง 3 ตัว พี่ปาร์ค พี่ไบท์ พี่ซี่ ใครน่าเล่นกว่ากันครับ

แล้วเรื่อง ความลื่นนี่ คงไม่ต่างกันมากใช่ไหมครับ ในใจลึกๆ อยากได้ 3870oc เพราะ ผมดันชอบเกมส์สีสดๆๆนี่ดิ
                      แต่ถ้าสีสดสวยงาม แต่เล่นกระตุกก็ไม่ไหวเอานาา
                      เรื่องลง ไดร์เวอร์ บ่อยๆผมก็ไม่ซีเรียสครับ ^^"

แต่อยากเห็น ภาพในเกมส์ crysis เล่นด้วยการ์ดจอ 3870oc จังเลย ^^"

ยังไงก็ขอบคุณทุกคนที่มาตอบเป็นแนวทางในการตัดสินใจ ให้ผมนะครับ
                      เดี๋ยวพอคนที่มาตอบให้ผมถูกหวยกัน ก็จะได้มีเงิน ซื้อการ์ดจอ 2 ตัวนี้มาลอง ให้ผมดูด้วยนะครับ ^_^
                      Last edited by Arno~; 20 Feb 2008, 09:09:07.

Comment

Spark GeForce 8800GT Xtreme2 ครับ เย็นแรง ส่วนเรื่องภาพบอกอีกนิด เล่นเกมส์Nvidia คมชัดกว่าครับ ปัญหาน้อยกว่า(เยอะ) ส่วนเรื่องสีก็ปรับเอา ถ้าปรับไม่เป็น PM มาครับ

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
                          Spark GeForce 8800GT Xtreme2 ครับ เย็นแรง ส่วนเรื่องภาพบอกอีกนิด เล่นเกมส์Nvidia คมชัดกว่าครับ ปัญหาน้อยกว่า(เยอะ) ส่วนเรื่องสีก็ปรับเอา ถ้าปรับไม่เป็น PM มาครับ

พอบอกว่า เล่นเกมส์Nvidia คมชัดกว่า ผมเริ่ม ลังเล อีกแระ ^^"

Comment

ลงไดร์เวอร์ บ่อยๆผมก็ไม่ซีเรียสครับ >>>>แต่ถ้าไดร์เวอร์ไม่เสถียรนี่สิ...เซ็งเหมือนกันนะ

Comment

ผมเชียร์ 8800GT อีกเสียงครับ เล่นเกม ก็เจ้านี่แหละ

จัดไปครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...=HD3870+8800GT

Comment

Working...
                              X