Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเคยฟัง Altec Lansing vs2421 บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเคยฟัง Altec Lansing vs2421 บ้างครับ

ใครเคยฟังหรือว่าใช้ลำโพง Altec Lansing vs2421 บ้างครับ เสียง+คุณภาพเป็นยังไงบ้าง จะเอามาฟังเพลงเป็นหลักอ่ะครับ ขอบคุณคร้าบ

เสียงดีใช้ได้ครับ

Comment

เมื่อบ่ายนี้ แอบไปเอามาแล้วครับลองฟังอยู่หลายชุดเหมือนกันร้านชั้น3 พันtip เท่าที่ฟังมีเจ้า2421 นี่ล่ะครับเฉยสุดแล้ว เสียงนุ่มๆเรียบๆไม่มีอะไรโดดเด่น ดูแล้วท่าจะฟังได้นานไม่เหนื่อยดี ขอบคุณครับ

Comment

เสียงดีอย่างนี้ซื้อได้ที่ไหนครับ

Comment

ที่ไหนถูกสุดครับ

Comment

ถูกสุด 2800 ที่ร้านกระจกซั้น 3หรือ4 บรรไดเลื่อนขึ้น
            เสียงดีครับตัวนี้กลางเเหลมดีกว่า MX5021 เเต่เบสสู้ไม่ได้ ฟังเพลงได้เพราะ เเละนานๆโดยไม่รู้สึกหล้าหู

Comment

มาช่วยยืนยันอีกเสียงครับ วันนี้ไปลองฟังเปรียบเทียบหลายๆรุ่น หลายๆชั่วโมงด้วยแผ่น audiophile และ วง fourplay ที่ rip แบบ lossless คิดว่าคุ้มค่า คุ้มราคา เสียงเบสไม่บวม ฟังนานๆไม่เบื่อ แม้เสียงกลางจะเปิดน้อยไปนิด แต่คิดว่าน่าจะแต่งได้นิดหน่อยน่ะครับ ตอนทดสอบที่ร้าน ใช้ ipod ครับ กลับมาบ้าน ใช้ x-fi extreame music ครับ

Comment

ผมว่ายังไงกลางแหลมกับเบสMX5021กินขาด เพราะตอนซื้อลองฟังเทียบกันแล้ว MX5021ผมใช้คู่กับX-FIปรับtrebleจนสุด พอเล่นเพลงที่มีเครื่องดนตรีที่เสียงแหลมๆนี่แหลมบาดหูเลยคับ จนต้องลดtrebleลงมา

แต่ตอนนั้นไปฟังเทียบกับOrbit , X3 มาด้วยกันต้องยอมรับว่า VS2421 เสียงใสกว่า หวานกว่าแต่แบสนี่เทียบ2ตัวนั้นไม่ติดเลย แต่ก็ไม่ห่วยนะคับ โดยรวมแล้วBalanceดีคับ

Comment

เสียงดีครับ กลางชัด เบสดีครับออกเป็นลูกไม่หึ่ง (แต่x3 2.1 จะแน่นกว่า)

Comment

ไปฟังมาแระ เบสไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่
                    ไม่ลองดูVS4121ล่ะ ถ้าชอบเบส

Comment

Originally posted by superduck View Post
                      ใครเคยฟังหรือว่าใช้ลำโพง Altec Lansing vs2421 บ้างครับ เสียง+คุณภาพเป็นยังไงบ้าง จะเอามาฟังเพลงเป็นหลักอ่ะครับ ขอบคุณคร้าบ
                      ถ้าเทียบAltec Lansing vs2421 กับ divoom xf 5 อันไหนเสียงดีกว่ากัน

Comment

Originally posted by breeze_234 View Post
                        ถ้าเทียบAltec Lansing vs2421 กับ divoom xf 5 อันไหนเสียงดีกว่ากัน
                        ผมชอบ divoom xf 5 มากกว่า

Comment

ตู้ซับ divoom ก็ใหญ่กว่าเกือบเท่าตัวอยู่นี่ครับ ถ้าเล่นยี่ห้อด้วย น่าสนครับ หรูหรา +เสียงดีพอตัว

Comment

Working...
                          X