Announcement

Collapse
No announcement yet.

3650 512 เล่น crysis ได้แค่ไหนเหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 3650 512 เล่น crysis ได้แค่ไหนเหรอครับ

รบกวนถามหน่อยครับ 3650 512 เล่น crysis ได้แค่ไหนเหรอครับ

DQ6
    Xeon 3075
    Ram 2G

สเป็คประมาณนี้อ่ะครับ win xp ครับผม

กำลังจะหามาลองเล่นดู ไม่แน่ใจว่าเล่นไหวหรือเปล่า ถามทางไว้ก่อนครับถ้าแรงไปจะได้ไม่เสียเวลาหาครับ ไม่ค่อยได้เล่นเกมส์มานาน

ช่วยแนะนำกันหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ ...

spec เยี่ยม ทำไมการ์ดจอ 3650 ละครับ - -

มันอยู่ที่เราปรับแหละครับถ้าไม่ซ๊เรียสว่าต้องที่สุด ฉันต้องปรับให้สุด ความระเอียดต้องสูงสุดๆ ไม่งั้นคันลูกกะตา ก็เล่นได้แหละครับ

Comment

ตืดการ์ดจออย่างเดียวเลยครับ ไม่แน่อาจจะได้ low เลยครับ ยังไงก็ลอง medium ดูก่อนก็ได้น่ะครับ

Comment

แบบว่า เน้นประหยัดอ่ะครับไม่ได้เล่นเกมส์ บ่อยมากครับ พอดีช่วงนี้พอมีเวลาว่าง เลยอยากลองซะหน่อย

เห็นว่าราคาไม่แรงมากเลยซื้อมาลองน่ะครับ

สรุปว่า น่าจะพอเล่นได้เดี๋ยวจะลองโหลดมาเล่นดูครับ

ยังไงรบกวนแนะนำ วิธีปรับให้เหมาะๆ ด้วยก็ดีครับ ว่าเครื่องประมาณนี้ ควรปรับสักแค่ไหนกำลังพอดี

ขอบคุณมากครับผม สำหรับคำแนะนำ

Comment

Originally posted by deachpol View Post
          รบกวนถามหน่อยครับ 3650 512 เล่น crysis ได้แค่ไหนเหรอครับ

DQ6
          Xeon 3075
          Ram 2G

สเป็คประมาณนี้อ่ะครับ win xp ครับผม

กำลังจะหามาลองเล่นดู ไม่แน่ใจว่าเล่นไหวหรือเปล่า ถามทางไว้ก่อนครับถ้าแรงไปจะได้ไม่เสียเวลาหาครับ ไม่ค่อยได้เล่นเกมส์มานาน

ช่วยแนะนำกันหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ ...
          LOW + Medium นิดหน่อยพอใหว ครับ แรงใกล้เคียง GF8600GT / HD2600XT นะ
          *ไม่ได้แรงกว่า GF8600GT / HD2600XT ด้วยซ้ำ มองๆ HD3850 ของ Spark 5000 นิดๆ จะแหล่มกว่า แรงกว่ามากๆ

http://sg.vr-zone.com/articles/ASUS_...ew/5548-6.html
          .

Comment

อ้อ ตัวที่ให้ดูเป็น DDR3 นะครับ ถ้าเป็น DDR2 นี้ หุหุหุ ยิ่งไปกันใหญ่

Comment

medium ครับ

Comment

all medium น่าจะเล่นได้นะครับ ถ้าเป็นตัว ddr3นะครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากที่ช่วยตอบครับผม

เป็น Sapphire HD3650 512MB DDR3 725/1600 ตัวนี้ครับผม

ไม่รู้จะเล่นได้แค่ไหนเหมือนกัน เดี๋ยวไว้โหลดมาลองดูครับ

ว่าแต่ไอ้ low medium hi นี่มันมีดีอะไรยังไงเหรอครับ ต่างกันยังไงมั่งครับ

ไม่ได้เล่นเกมส์มานานพอสมควรเลย ไม่ค่อยอัพเดทเท่าไหร่ครับ

Comment

Working...
                  X