Announcement

Collapse
No announcement yet.

OC. ได้ไม่มากการ์ดจอเกี่ยวด้วยมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• OC. ได้ไม่มากการ์ดจอเกี่ยวด้วยมั้ยครับ

พอดีลองลาก E6420 แล้วไปได้ไม่ไกล ได้แค่ 2.8 การ์ดจอมีส่วนมั้ยครับ
    ที่ใช้อยู่ gf7300gt ddr2 128 bit ครับแนะนำด้วยครับ

ไม่เกี่ยวกันเลยแม้แต่น้อยครับผม

ที่ลากไม่ไป อาจจะเพราะ CPUตันแล้ว ไม่ได้เพิ่มไฟcpu ไมได้ทดramให้เป็น1:1 ramตันแล้ว ไม่เพิ่มไฟram บอร์ดปรับค่าต่างๆที่เกี่ยวกับการOCไมได้

Comment

ระวังเรื่อง การ ล๊อกความเร็ว PCI /PCI-E ครับ อย่าลืม ไม่งั้นอ่จไม่ไปก็ได้ครับ

Comment

PCI-E ตั้งไว้101

Comment

Originally posted by kchartchai View Post
          พอดีลองลาก E6420 แล้วไปได้ไม่ไกล ได้แค่ 2.8 การ์ดจอมีส่วนมั้ยครับ
          ที่ใช้อยู่ gf7300gt ddr2 128 bit ครับแนะนำด้วยครับ
          บอร์ดดี มีชัยไปกว่าครึ่ง...

ใช้บอร์ดอะไรอยู่ครับ "ตูดหิน" รึเปล่าน้อ ได้แค่นี้

Comment

asus p5kpl & E6420

Comment

Working...
            X